Xin cao nhân giải đáp giúp e

kbs ai trong hội có thắc mắc giống e không nhưng e đang bị tẩu hỏa nhập ma. mong a Trung và mọi người giải đáp

1 Lượt thích

Có 1 video của medio cũng có nhắc đến đấy ạ.
TH1: bạn kiểm tra xem chỗ hồi tạo thành XH có thật không. Nhiều Trường hợp mình thấy chỉ đi ngang hoặc hồi k đẹp thì nên bỏ.
TH2: Nếu là XH thật thì Bạn thấy trước đó giảm mạnh thì có 1 số trường hợp lực hồi lại k đủ sức để về đáy cũ hay KLQT vì thị trường k bao giờ hoàn hảo cả. Nhiều khi cũng phải chấp nhận :frowning:
Trong video medio trade vàng ấy có 1 trường hợp medio k có cơ hội vào lệnh. tương tự vì giá tăng mạnh quá. K biết mình nhớ đúng k :)) bạn thử xem và kiểm nghiệm nhé

e cảm ơn bác nhé. chắc lại phải test thêm r. lắm khi nhìn là thế mà không phải thế. bứt rứt, khó chịu >.<

Cái này mình cũng thắc mắc nhiều lần rồi.có lần ad đã trả lời rồi. Nếu trước đó sóng tăng mạnh thì ko nên bán theo sóng hồi nữa

2 Lượt thích

nếu xh hồi h1 mà đẹp thì khi xh hồi h1 bị phá rồi thì cứ thế tìm điểm entry mà mua lên theo xh chính của h4 thôi máy móc quá dễ tảu hỏa nhập ma lắm :slight_smile:

1 Lượt thích

phải test nhiều bạn ạ. Là bài toán xác suất mà :)) k có gì là chính xác 100% đâu :frowning: khổ lắm mình cũng tẩu hoả nhập ma rôi đây :))

1 Lượt thích

-Ở biểu đồ cấu trúc 1 thì bạn xem lại Bài Cấu trúc thị trường 2 nhé. Giá chạy theo kiểu bát nháo đó bác.
-Còn biểu đồ cấu trúc 2 thì theo con mắt của mình thì Xu hướng giảm chính quá mạnh nên không thể hồi về đáy cũ hoặc KLQT XH chính. Bởi vậy Khi vào lệnh XH hồi phải thật cẩn thật, kiểm tra tất cả các timeframe và dựa vào nhiều yếu tố như Momentum, Fibo… xem xét vào lệnh.

1 Lượt thích

sáng nay ngồi học lại cấu trúc tt4 thì e đã hiểu ra vấn đề. cảm ơn bác nhé

@tunganhle kkk. tại tuần vừa rồi e dính 1 lệnh mà nghĩ k thông. nhưng sáng nay xem lại lí thuyết thì thông rồi

Tìm bài điểm bắt đầu xu hướng của anh Trung nhé bác

1 Lượt thích