Xác định vùng giá đi ngang thế nào cho chuẩn?

E là người mới bước chân vào tt được 2 tháng mặc dù đã cày khóa học tới 3 lần nhưng vẫn xác định sai klvqt và không biết đâu là hồi và đâu là vùng giá đi ngang mong anh @Medio và các anh chị đi trước trong hội quán chia sẻ kinh nghiệm về việc xác định vùng giá đi ngang cho e bớt ngố với …

Cái này tự bỏ chart ra mò thôi bạn ạ. Có rau có thịt rồi phải tự luộc cho ăn được đã thì dần dần mới nấu được những món phức tạp chứ :smiley:

1 Lượt thích

Phải nói là vùng giá đi ngang nó nhiều trường hợp lắm, nhiều khi phải xem giá chạy thì mới biết đâu là đi ngang, đâu là hồi. Nhiều khi nó chạy ngang phè ra nhưng giá lại về test đúng vùng đấy quay đầu thì nó lại là keylevel qt, nhiều khi giá đỉnh đáy rất đẹp nhưng lại chỉ là vùng đi ngang.
Theo những gì mình học thì bác phải xác định nếu là hồi thì phải ít nhất 2 cây nến rõ ràng và trước vùng giá đấy không có cây dài nào bao trùm vùng giá. Vì nếu có cây bao trùm thì coi như là giá sideway trong cả vùng giá đấy

1 Lượt thích

Mới thì cần thời gian thôi bạn’ không có gì bằng tự học

1 Lượt thích

Cảm ơn các huynh đã góp ý

1 Lượt thích

Mình đang viết bài đấy đây mà chưa xong. Bạn đợi nhé.

13 Lượt thích

may quá a ! chứ e đang loạn đoạn này! lại thêm 1 cây nến phá đỉnh đáy mà klv qt lại dịch chuyển nữa! đâm sợ biểu đồ

mong chờ bài của a .hóng lắm luôn