Xác định sóng Gan price action để xác định xu hướng,và chọn KELEVEL có lực cản mạnh

Mọi người lên xem video của ông này nhé
Xem học hỏi được gì thêm không
https://youtu.be/fQAL-yb-H2M

10 Lượt thích

Cái Indicator vẽ CTTT theo sóng Gann mà kênh Youtube đấy chia sẻ thực sự rất hay, nó nhất quán trong các quy tắc vẽ đường đi của giá.
Kết hợp với các khái niệm về Swing Points (Cơ bản, Thử nghiệm, Giá trị) giúp mình xác định KLQT dễ dàng hơn nhiều.
Kết hợp với kiến thức về CTTT của anh @Medio và OB càng khiến mình thêm tự tin khi vào lệnh.
P/s: Đây là lệnh EU lúc10h45 ngày 09/03/2022

6 Lượt thích

mình chỉ xem 1 video bạn share thì thấy tác giả lấy ví dụ xàm hết sức =))
Lấy 1 đoạn cấu trúc để so sánh 2 loại sóng, 1 bên hold giá còn 1 bên không hold thì khẳng định sóng con NU xác suất cao hơn??
Muốn dự đoán đáy có hold được hay không thì phải xem bức tranh toàn cảnh ở HTF, trong ví dụ ở video cặp GU nếu nó chạm supply H4 thì tất nhiên xác suất cao đáy M15 sẽ thủng chứ không phải nó là “sóng dỏm” còn cặp NU chưa đụng supply mạnh thì đáy sẽ hold và còn tăng tiếp chứ không phải vì nó là “sóng xịn”.

cùng quan điểm vs bác

1 Lượt thích

Ngày càng nhiều yếu tố kết hợp với PA, rối luôn ae ạ, có cách nào làm cho nó thật đơn giản nhưng vẫn hiệu quả ko, nhiều yếu tố như vầy áp dụng đau đầu quá mà lại không hiệu quả hix

2 Lượt thích

Cốt lõi, bản chất vẫn nằm ở những gì anh @Medio đã chia sẻ thôi bạn. “Đợi đến khi xu hướng hồi kết thúc => Xác định KLvQT xu hướng mới => Vào lệnh tại KLvQT”. Các kiến thức về Swing Point , Đỉnh/đáy Thử nghiệm trong sóng Gann; Hay là ChoCH hay BOS trong SMC chung quy lại vẫn là để XÁC ĐỊNH XU HƯỚNG HỒI KẾT THUC, XÁC ĐỊNH KLVQT của xu hướng mới để chúng ta có thể vào lệnh

4 Lượt thích

bản thân em thấy PA của bác Medio thuần túy và hiệu quả kết hợp với OB đã hoàn thiện dần và anh em đã đau đầu rồi giờ lain sóng gam chỉ tổn làm loạn thêm, các cao thủ trong hội quán có khi toàn cần mỗi PA đơn giản như bác Medio dạy vẫn kiếm ngon mà nhàn đầu hi

Sao xàm bạn nhỉ? Mình thấy rất hay, chỉ cần nhìn ở 1 khung thời gian mà giải thích được sự khác biệt giữa 2 đoạn giá đó mới hay chứ dùng đa khung để giải thích thì nói làm gì? Cùng một vấn đề, cố tìm cách giải thích thì sẽ có nhiều cách giải thích khác nhau, không thể nói cách này cách kia là xàm được. Mình xem sóng phương pháp sóng Gann như là một “hợp lưu”, kiểu như bác Medio hay gọi là “thêm một lớp giáp”. Tuy nhiên phải thừa nhận rằng kết hợp càng nhiều thì càng rối.

1 Lượt thích

bạn thấy hay và áp dụng thành công vào rules giao dịch của bạn thì quá tốt, còn đối với mình video bạn này như kiểu thầy bói xem voi, với cách trình bày “nguyên nhân giải thích kết quả bằng sóng gann” của tác giả thì trader mới họ sẽ hiểu thị trường tăng hay giảm là do “mô hình sóng quyết định”. Trader chết ko phải do thiếu kiến thức mà là học quá nhiều kiến thức, tệ hơn là những kiến thức không được kiểm chứng.

2 Lượt thích