Xác định Keylevel khóa học vừa cập nhật

Chào ad Medio em đã xem khóa học trước khi cập nhật và sau khi cập nhật thì em lại tẩu hỏa nhập ma. Lúc trước khi xác định Keylevel phải xác định liệu nó có hồi hay không, nhưng em có xem khóa học vừa cập nhật thì em thấy anh vẽ dường như không để ý đến hồi mà chỉ để ý nó phá mạnh. Và em có thắc mắc là phá thế nào là mạnh và thế nào là không mạnh.Khi phá mà lại lện xuống thế có được gọi là phá mạnh hay không. Mong anh thông cảm có thể là câu hỏi của em hơi khó hiểu bởi không có minh họa.

4 Lượt thích

Mình đã học và backtest ổn định rồi thì mình k học lại cũng k cập nhật kiến thức nữa. Cập nhật là mình cập nhật những knnh nghiệm của mình đúc rút ra dc trong quá trình trade. 1 năm truớ mình trade theo cttt rất oknr định. Đã nhận dc tk quỹ. Sau khi cập nhật OB thêm mình bị tẩu hoạ nhâp ma. Lệnh như xưa k ds vào nữa, mà lệnh theo setup mới thì cũng k dám vào. Rồi mất niềm tin vào pp một thờ gian . Bây giờ mình lại quay lại pp cũ. Miến sao mình xem pp của mình nó chỉ là xác xuất. Chấp nhận lệnh thua và khi settup đúng pp thì cứ vào lệnh k sợ hãi hay hưng phấn nữa. Và lúc này mình mới có chiens thắn đều đặn dược.

10 Lượt thích

bạn làm mình rén đấy, đag tính vô xem có j mới k :melting_face:

Bạn cho mình hỏi thời gian để bạn có lợi nhuận đều là bao lâu. Tại mình hổm nay cũng 3 tháng nhưng mình cảm thấy rất loạn và không tự tin vào kiến thức kinh nghiệm bản thận. Bởi vì khi backtest toàn thua và vào lệnh thật cũng thua. Cảm giác khó chịu. Trong khi lúc trước ít backtest thì lại có lợi nhuận.kkk

1 Lượt thích

cứ thử đi bạn biết đâu nó hợp với bạn. Tại mình khá mới nện loạn quá loạn hà kkk.

Khi hệ thống của mình ổn định với các biến rồi thì mình chỉ backtezt và rút kinh nghiệm từ những biến đó chứ đừng thêm biến khác vào nữa nó sẽ loạn. Cho nên càng đơn giản càng hiểu quả. Trade là trò chơi xác xuất và mình chấp nhận những trade thua nếu thị trường đi đúng pp của mình.

4 Lượt thích

Mình thấy medio không còn xác định cấu trúc theo phá giả phá thật nữa

1 Lượt thích

hello bạn- mình hiểu cảm giác của bạn !!! trước mk cũng vậy ko thoát được ra, nhưng mình bình tĩnh nghiền ngẫm lại thì giờ ổn rồi !
Bạn hiểu đơn giản thế này - medio xác định keylevel quan trọng vậy vì xem có lực mua bán từ đó bứt mạnh phá khỏi đỉnh đáy ko - mục địch dùng ob xđ lại cấu trúc TT để tránh nhiễu khó xác định hồi đẹp và ko đẹp!!
Vậy nên mình khuyên bạn, bước 1 bạn hãy tìm các ob csd - nếu có hãng trade còn ko thì ko trade vì keylevel nó là 1 vùng giá - mình vào lệnh ở keylevel qt ko có ob rất khó định lượng sl - vì ko biết nó stop hunt đến đâu .
Vậy nên đơn giản là có Ob thì hãng gd còn ko có ob thì nên đợi xác nhận đảo chiều xh nhỏ hãng vào nhé! đơn giản vậy thôi !!!

2 Lượt thích

Có thể 1 phần giờ mình quen quá với cái thật giả đó rồi nên giờ làm không tập trung vào nó nữa chứ để xác định KLQT thì vẫn cần phải là phá vỡ thật. Khóa học mới mình cũng nói cũng như quy tắc thế nào là phá vỡ thật rồi. Có điều là không làm quá nhiều video về xác định phá vỡ thật giả nữa.

Còn riêng cái OB thì dành cho ai bị loạn thì hãy coi nó chỉ là 1 thuật ngữ thôi. “OB chưa sử dụng” nói lên 1 dạng 1 vùng mua bán rất mạnh, vì giá được đẩy rất mạnh nên nó mới chưa sử dụng.

Vì nó phá mạnh như vậy nên nếu xu hướng còn tăng thì giá có thể hồi về đỉnh cũ rồi tăng hoặc hồi về KLQT rồi tăng. Và đặc biệt trong trường hợp lực mua mạnh như này thì sẽ không có hiện tượng stophunt KLQT.

Nó chính là cái OB chưa sử dụng đúng và đủ mà mình hay nói đấy. Bản chất về lực giá thì nó chỉ có vậy. Và vì nó chưa sử dụng nói lên nó mạnh nên có thể đặt limit được. (Trường hợp SL rộng như này thì muốn có SL đợi xác nhận đảo chiều xu hướng hồi thôi)

Tương tự

Vậy còn trường hợp không có OB chưa sử dụng thì sao.

Tức là trường hợp này giá đẩy lên nhưng không đến nỗi quá mạnh. Thành ra nếu giá hồi lại thì có thể bỏ qua việc hồi về đỉnh cũ.

11 Lượt thích

Dạ em còn một số thắc mắc chưa thông nếu Anh tiện thì Em mong anh thông giúp em

1 Lượt thích

Rất cảm ơn đóng góp của bạn

theo mình thì cái 3 nó là nbdxh của cái con sóng nhỏ đó lúc nó phá qua klqt ấy, khi nào phá 3 thì tp về 1

2 Lượt thích

2 mới là nơi bắt đầu xh vì đoạn kia là sóng hồi ko phải xh hồi!

1 Lượt thích