Xác định key level qtrong?

khung H1

Khung m15
Các tiền bối xác định cùng e với

1 Lượt thích

Theo mình đây bạn.

Còn cái đỉnh bạn vẽ theo mình nó chưa phá rõ ràng. Đầu tư như này thì hãy cưỡi trên con sóng nhỏ nha bạn vì nó đang bị kẹp ấy. Chúc bạn thành công.

3 Lượt thích

Mình bổ sung theo bạn quyết nhé

1 Lượt thích

Thé là key dưới of mình

Ý của bạn là, chính vì nó chưa phá, nên ko trade trong khoảng tớ đang xdinh ạ ?

Tùy khẩu vị của bạn bạn. Giá kẹp thì vào TF nhỏ hơn nhiều khi vẫn có kèo để đầu tư đc bạn.

2 Lượt thích

Mình cũng có suy nghĩ giống bạn Giá vẫn chưa phá klv quan trọng h1. Xu hướng h1 vẫn còn giảm và chưa có gì thay đổi điều đó

1 Lượt thích

Trước đó keylever quan trọng m15 nó nằm đây. Nhưng sau khi giá phá qua kelevel quan trọng thì ta xác định lại keylevel quan trọng m15

2 Lượt thích

Xu hướng H4 là tăng.

Khung m15 đã có đáu hiệu tăng, cta có thể vào lệnh buy, nếu đã đổi xu hướng trong khung m15. Do điểm xdinh key qtrong m15 cần cxac thì sl sẽ ngắn hơn. E đang phân vân 2 key leve qtrong trên, mặc dù nó có dấu hiệu retest lại key trên , nên e đang cần xdinh cxac hơn để vào lệnh, như 2 option đang vẽ ra.
Đấy là các suy nghĩ cua e, e snghi sai chỗ nao các tiền bối chỉ e với.
E áp dụng và thấy giống tr hợp trong bài học mà ad @Medio có nói như này “ XU HƯỚNG GIẢM TRƯỚC ĐÓ ĐÃ ĐÀO CHIỀU THÀNH XU HƯỚNG TĂNG, NẾU XU HƯỚNG TĂNG CÒN TIẾP TỤC THÌ KO CÓ LÝ DO GÌ GIÁ PHÁ ĐC KEY LV QTRONG CỦA XU HƯỚNG TĂNG “
Các tiền bối chỉ cho e với, nhiều khi học qua vdeo, cái hiểu đúng hay sai ko biết hỏi ai :((((

1 Lượt thích

Bạn thử xem lại Xh h4 bạn vẽ nó phá qa ch,xem nhiều tf nha

Đúng bác ơi, khả năng tạo 2 đáy, thế mà việc nó rêtst lại làm e lại phân vân hay xac định sai key level, chứ nó hồi đc vè canh buy đep thì quá ngon rồi.

Bác phải xác định xu hướng của khung lớn trước rồi sau đó xác định thị trường đang giai đoạn sóng đẩy hay hồi. Từ đó mới suy ra chính xác keylevel rồi mới có kế hoạch rõ ràng.

2 Lượt thích