Vừa tìm thấy cái này hay ae tham khảo nhé

Sau rất nhiều cái sự đen khi vào lệnh toàn bị quay lại cán thành hoà em đã chuyển từ rời sl lúc lệnh có nguy cơ đảo chiều sau đó chốt nửa khi rr 4 rồi kéo lại sl sang sl băn đầu để đỡ bị đẩy ra khỏi thị trường thì giờ em lại gặp 1 vấn đề nữa là nhiều lúc bóp ob lại không dính vừa nãy ngồi xem lại thì tìm được cái này ae tham khảo nhé.
tiện rv luôn lại lệnh vừa trượt cho mn xem đỡ chán

Đây là phần chính em muốn nói

cách đây mấy tháng em tìm hiểu về smc xem mấy ông tây cũng chia ra làm 2 lệnh nhưng cũng không để ý lắm hôm nay e ngồi xem lại lệnh có lệnh bị trượt thì cũng tìm cách khắc phục em vào 2 lệnh như trên ví dụ kia thì lại thấy lạ sao lại được rr tốt hơn chia 2 lệnh kia ra làm 2 phần
lệnh bình thường vào nếu thắng được 3r
lệnh 1 vào nếu thắng thì được 3.5r
lệnh 2 thắng thì được 3r ( bắt buộc thua lệnh 1 thì lệnh 2 mới vào được)

cách vào lệnh này rất hay nếu lệnh 1 thắng thì được thêm 0.5r so với cách vào lệnh cũ còn nếu lệnh 2 thắng thì vẫn được 3r chẳng mất gì

cách vào lệnh này nếu vào th1 thì cũng có thêm chút r để bù vào được cách chốt lời từng phần nên em nghĩ rất hay.
nếu như biết cách này mấy hôm trước thì lệnh kia trượt kia em sẽ vào lại như thế này

tất nhiên cách vào lệnh nào cũng có ưu nhược điểm em nghĩ nếu vào lệnh như kia thì lên chừa rữa sl của lệnh 1 và điểm vào của lệnh 2 lệch nhau 1 chút vì sắc xuất spaed dãn không khớp là cao (còn ae trade khung lớn thì tẹt ga đi không phải suy nghĩ để chồng lên nhau hẳn 1 pip cho thoải mãi) nên anh chị linh hoạt chỗ này nhé
với cả ae cho em hỏi có con ea nào chốt từng phần với nếu không giờ phải vào 4 lệnh ( 2 lệnh kia giống hệt 2 lệnh này nhưng khác là để tp nó nhỏ tầm 4r để chốt bớt rồi gồng sợ nó quay đầu) trong 1 trường hợp mà e theo dõi 2 cặp nhiều lúc đá qua au cũng có lệnh em cũng ham vào sợ nhiều lúc cũng loạn.
P/s kiến thức vừa tìm ra chiều nay nên cũng chưa có sáng tạo gì ae đóng góp góc nhìn nhé

15 Lượt thích

Lúc đầu mình cũng hay chia vài lệnh nhưng về sau toàn kiểu lười đi nên chỉ vào 1 lệnh mà nó dễ khớp nhất chấp nhận ăn ít đi 1 tí :smiley: . Cái lệnh 7R của bạn mình cũng vào ở đó mà nó cũng gần khớp. Cũng a cay phết

5 Lượt thích

SL 2 lệnh là lại thành tâm con nhà ông bà lý

2 Lượt thích

2 lệnh khối lượng bằng 1 lệnh mà

mình hiểu là chia đôi 1 lênh ra mà ý mình là tâm lí ý. loss nhiều cũng sẽ rén ạ