Ví trữ coin dài hạn an toàn?

Mình xin ý kiến của anh Trung và các bạn trong hội quán nên trữ coin hold dài hạn như thế nào cho an toàn.

• Ví lạnh
  • Ví phần mềm: Trustwallet; Exodus …
    Mình mới tập hold đang tìm kiếm biện pháp lưu trữ an toàn, nhưng nói thật mình đọc các tài liệu trên gg mà vẫn chưa tìm ra được phương án tối ưu nhất.
    Mong mọi người góp ý, chia sẻ.
    Xin cảm ơn !
1 Lượt thích

Bác hold dài hạn thì dùng cái này nè

3 Lượt thích

thời 2017 coin hold ko biết làm gì thì trữ ví lạnh ok , còn hiện tại với sự phát triển của DEFI thì mình thấy đa số lấy coin hold đi stacking , lending chứ ít ai giữ ví lạnh lắm (tiền không bao giờ ngủ) .Trừ khi bạn là tay to hoặc hold coin dòng POW thì ok bỏ qua cmt này =)))

3 Lượt thích

Mình có em Near, đem đi staking, farming, bóc lột đủ các kiểu, haaha

4 Lượt thích

Near bác stake ở sàn nào thế bác?

Stake trên ví near lun cho cùng màu bạn ,người chơi hệ near phải allin chứ :rofl:

Vốn nhiều mà bạn muốn đặt yếu tố an toàn lên hàng đầu thì chọn ví lạnh là an toàn nhất.

Còn để trên mấy nền tảng online nó vừa hold vừa sinh lời cho mình nhưng đi kèm với đó là rủi ro nhất định.
Giá chưa về khung tháng nên tiền trong coin của mình không nhiều vì thế mình để luôn trên sàn staking, tiết kiệm, defi các kiểu, đủ cả. Nhưng nếu giá về khung tháng mình bỏ nhiều tiền mua BTC thì mình sẽ cho vào ví lạnh cho an toàn. Xác định lâu dài thì an toàn đặt lên hàng đầu vì chả biết đâu được tương lai như thế nào.

Mấy tập đoàn BDS hàng đầu Trung Quốc to thế còn đang sắp phá sản thì mấy rủi ro dính đến sàn trong nhiều năm thì cũng không thể lường trước được.

12 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều. Nói thật là mình cũng đang đau đầu tìm hiểu vì sợ chưa có lời mà tiền vốn đã bị mất vì thiếu kiến thức. Vốn mình thì cũng không nhiều nhưng là tiền tiết kiệm lâu mới có được nên mình cũng sợ.
Được bạn chia sẻ phần nào mình cũng yên tâm rồi.
Chân thành cảm ơn !

4 Lượt thích

cá nhân mình thấy thi ví lạnh và ví mềm đều ok . chỉ cần bạn nắm giữ thật chặt 12 từ khóa của ví

1 Lượt thích

Bác ăn chắc thì staking trên ví near, còn mình đem sang ref finance để đi farm luôn!

A viết 1 bài về vấn đề staking/lending coin được không ? Em mới chơi coin nhìn mọi người nói mà chả hiểu gì cả, lên google tìm thì thấy nhiều kiến thức quá cũng không biết phải xử lý như nào :frowning:

2 Lượt thích

stake near thì metapool nha bạn. Farm thì ref finance

Theo em bác nên đặt ví của safepal .hỗ trợ rất nhiều coin và liên tục cập nhật các hệ sinh thái mới.mỗi lần mua bán hay chuyển coin đều phải quét QR giữa 2 máy.nên rất an toàn

1 Lượt thích

Bác nào có giải pháp để biết khi nào USDT giá rẻ để mua vào ko? Mình có tiền ở ngoài, muốn mua lúc nào rẻ rẻ như 23.300 chẳng hạn. Chứ mỗi ngày đều vào check giá P2P trên Biance mất nhiều thời gian quá…

1 Lượt thích

chờ bit tăng rồi USDT tự giảm thôi bạn, vô sau thì chấp nhận giá USDT cao để mua được vùng coin giá đẹp , mà giờ sẽ ko xuống 23.3 đâu mua 23.5 là hợp lý . còn lúc nào thấy bit tăng USDT cũng tăng thì xác định sắp chỉnh mạnh => thoát hàng ăn lãi kép

3 Lượt thích

ok bác, cái biểu đồ của bác xem ở đâu vậy. Chính là cái mình cần, có đặt cảnh báo như trading view nữa thì ngon luôn…

biểu đồ này là ở kênh nào thế a?

mình xem web này nha , ae tham khảo

4 Lượt thích