Vì sao nên chọn keylv đẹp để trade?

Bài này là 1 trong những bài mình học hỏi nhiều nhất, cảm ơn chủ thớt

2 Lượt thích

:heart_eyes: :heart_eyes: cảm ơn chia sẻ của anh <3

1 Lượt thích

Từ khi viết bài này, bạn thấy có khó khăn đạt được mục tiêu tìm keylv đẹp k, có cảm thấy bị fomo nhưng keylv xấu k

1 Lượt thích

Hồi đầu khi viết bài này, kinh nghiệm duy nhất của mình là hồi đẹp ít nhất phải 2 nến lớn, những trường hợp khác như hồi một nến hoặc nó đi xấu (xấu theo kinh nghiệm lúc bấy giờ) xanh xanh đỏ đỏ mình bỏ qua vì khả năng của mình chưa thể phân tích những chỗ đó, nên cái đẹp mình nói ở trong bài nó hơi tuyệt đối và còn trên thị trường thì rất ít khi nó hồi đẹp như vậy.
Dần dần trong khoá học anh Trung cập nhật thêm các cách lọc nhiễu, phân tích kỹ từng nến hồi, mình cũng học theo để nâng cấp dần quy tắc xác định. Giờ thì mình không quan trọng xấu hay đẹp nữa mà mình phân tích kỹ từng nến một, cứ theo quy tắc của mình như thế nào là hồi như thế nào là đi ngang rồi vẽ thôi.
Vì cái xấu hay đẹp là cách mỗi người nhìn nhận nó hơi mang tính chủ quan, nên mình nghĩ mỗi người cần xây dựng riêng cho bản thân 1 cái quy tắc để áp dụng. Khi có quy tắc rồi, thì đúng sai mới biết đường mà chỉnh sửa nâng cấp thêm trong quá trình trade.

8 Lượt thích

đúng là mấy pro trade nói thấm anh nhỉ// tạo ra phương pháp phù hợp với bản thân và điều qoan trọng là phải tin tưởng tuyệt đối và tuân thủ theo quy tắc của mjk và phát triển nó lên từng ngày /

1 Lượt thích

Bạn @sonpham1 có thể giúp mình vấn đề này với, mình đang băn khoăn Trường hợp 2 thì KLQT ở vị trí nào?

Mình coi 1 là keylvqt đó bạn.

1 Lượt thích

Cảm ơn @sonpham1 nhé :heart:

2 Lượt thích

Bạn cứ suy ra từ những kiên thức cơ bản của xu hướng là sẽ ra. Xu hướng là đỉnh sau cao hơn đỉnh trước, đáy sau cao hơn đáy trước (và ngược lại). 2 đỉnh bằng nhau thì tất nhiên mới chỉ thoả mãn 1 đk đáy sau thấp hơn đáy trước nên nó mới chỉ là hướng hồi và khi đó keylv k dịch chuyển.

2 Lượt thích

:+1: :+1: :+1:
May có bạn giải thích, mình nghĩ mà phân vân mãi.

1 Lượt thích

Cám ơn bạn nhiều vì những chia sẻ quý giá

1 Lượt thích

ồ…hay ghê á bạn, cảm ơn bạn mình cũng nhận ra vài điều hay ho trong bài. :face_with_hand_over_mouth:
cảm ơn bạn đã chia sẻ. :smile: