Vì sao mình Hận làm trader nhưng giờ lại quay về với nó

Hehe. Thực tế là không ai kiểm soát được may mắn đâu. Những nhà tài phiệt, những giới tinh hoa họ cũng ko thể kiểm soát được may mắn. Khi một ai đó điêu đứng khi làm ăn mặc dù họ thực sự giỏi. Những ai thoát chết trong gang tấc để rồi bình an vô sự họ mới cảm thấy may mắn nó quý thế nào

2 Lượt thích

Mời a sang bài viết của em :))

2 Lượt thích

Không phải hệ thống bị lỗi đâu mà mình cố ý để như vậy vì nhiều anh em chưa có điều kiện kinh tế, thời gian mà chậm 1,2 hôm không kịp ngày thì hơi thiệt thòi nên lần giảm giá nào mình cũng thường để thêm sau ngày public khoảng 1,2 ngày nữa.

12 Lượt thích

Cảm ơn bài chia sẻ rất tâm huyết của a. Em cũng làm một số công việc về MMO và Marketing nên đọc rất đồng cảm với bài chia sẻ của anh. Đúng là thị trường nào cũng cần thời gian để học. Trading và đặc biệt là Price Action thì càng cần phải học và rèn luyện tâm lý.

7 Lượt thích

E nói là cảnh báo thì nó hơi nặng lời. Ví dụ như góp ý, lời khuyên hay nhắc khéo thì nó tốt hơn

1, Thực ra a lười học lắm chả chăm gì đâu, gọi là mưa dần thấm lâu thôi chứ cũng ko dành dc toàn thời gian với forex được, có khi tuần dược 1-2 buổi ngó tới nó là cùng
Thực tế a chưa bao giờ kỳ vòng vào Medio đó là chén thánh, thực tế nó cũng chỉ là 1 phương pháp giao dịch trong hàng nghìn cách giao dịch khác đang có trên thị trường, mỗi người chọn cho mình 1 cách giao dịch khác nhau , quan trọng la phương pháp đo hợp với người đó là ok rồi . Còn kỳ vọng ở đây không phải kỳ vọng ở Trung Medio mà kì vọng vào tất cả thành viên hội quán chúng ta, cùng nhau xây dụng cùng nhau để phát triển cả kiến thực và chất lượng trong giao dịch
Thực tế a chọn Medio không phải vì PP của Medio tốt hơn các phương pháp Price Action của những người khác, cái tốt hơn hay không mình không thể so sánh được. Nhưng đến vì sự đơn giản, ngắn gọn thôi. Nhiều phương pháp hay ấy chứ, nhưng nhìn video tận 2 tiếng là thực sự ngán và không chủ động được thời gian, xem 1 lúc dài nó lại đâm ra khó hiểu =))
2 . Cái đến với forex bây giờ mục đích a chắc chắn không phải gỡ gì đã mất rồi, vì nếu để gỡ chắc ko quay về với forex, thực tế cứ cho là không gỡ dc luôn,. Trong kinh doanh a cũng mất nhiều chứ, thất bại, mất niềm tin, bị lừa lọc, lợi dụng nó cay đắng hơn mất trong forex nhiều lắm . Nhưng quá khứ nó là quá khứ, gạt nó ra 1 bên không để nó ảnh hưởng hiện tại và tương lai

1. Không hẳn mới là nghiện hội quán rồi sau lãng quên đâu, mà là tiến trình phát triển theo level đó :smiley:
11 Lượt thích

Khi a đọc được bài Xin đừng “bán rẻ” chất xám, đóng góp của cả Cộng đồng nữa thì a thấy nó đó là chuyện không có gì mới trên thế giới này rồi hahaa, có điều mức độ của mỗi người bị ảnh hưởng nó khác nhau thôi . Trước kia a desigin Template để bán, nhưng mộ ngày đẹp trời bị Rip toàn bộ số đó, và họ đăng bán rẻ hơn mình rất nhiều, và điều tệ hại hơn là họ DDOS luôn site của mình để mình ngỏm thì họ sẽ là duy nhất :D, lần đầu thì còn hụt hẫng, nhưng bị nhiều thành quen và lại cho mình thêm nhiều kiến thực hơn.

2 Lượt thích

Em bị cũng nhiều nên quen rồi anh. Cái chính là Hội Quán thì sợ nó ảnh hưởng đến nhiệt huyết chia sẻ của cả cộng đồng thôi. Lúc bị thì có tý cảm xúc lên than thở tý thôi chứ đấy là động lực để mình cải tiến nhiều cái hay ho hơn để họ phải chạy theo thôi.

2 Lượt thích

cảm ơn chia sẻ của bạn, một quãng đời đầy màu sắc và thú vị. Mình đọc xong thì chưa thấy bạn mất j cả, mà ngược lại còn được rất nhiều trải nghiệm quý báu.

4 Lượt thích

Thực ra cách khắc phục leeck bài hay copy khóa học cũng có 1 số cách khắc phục, ví dụ như E có thể đóng dấu vào video nó đẫn tới site của e. E dùng wordpress nó có plugin khi up ảnh sẽ có logo bản quyền do mình tùy chỉnh trên ảnh, Có nhiều cách lắm mỗi lần mình thử 1 thứ xem cái nào hiệu nghiệm thì dùng, Trong time ngắn ngủi a nghĩ dc có phương án vậy :smiley:

2 Lượt thích

Tranh thủ câu view =)))

1 Lượt thích

Anh xác định vậy là ổn rồi. Em dùng từ cảnh báo để nhấn mạnh sóng gió phía trước để anh chú ý thôi.
Newbie của hội quán cứ phải dội nước lạnh vào người để cho đỡ mất thời gian trải qua giai đoạn khóc lóc của em trước đó :))))

2 Lượt thích

Anh lường đến trường hợp chúng nó DDos hội quán chưa anh @@@

1 Lượt thích

DDOS thì lại về thời chậm như dùng Hội Quán cũ thôi mà :))

chỉ sợ DDOs là chia tay anh em mình đi lấy vợ thôi :<

1 Lượt thích

MMO bác làm lắm mảng quá, trước mình cũng bán áo thun cứ loanh quanh teespring vớ amazon suốt :))

1 Lượt thích

Cảm ơn bài viết của anh.
Quá nhiều thăng trầm trong sự nghiệp

Mình đến với MMO từ 2009. Cái thời sơ khai là PTC thế nên mình đi theo chiều dài lịch sử của nó thì có gì mới hay update mình theo hết dc :))

anh tham gia thị trường tài chính lâu vậy nhờ kể lại mới biết nó dã người chơi như nào đập lên đập xuống :slight_smile:

4 Lượt thích

bác nhạy bén thật, vào toàn những thời điểm cực thịnh nhất trong các nghề, kể cả việc sở hữu đc BTC ở những giá thấp, chốt thì toàn quanh đỉnh :smiley:

1 Lượt thích

May mắn thôi bạn ơi. Btc trước kia nó đào dễ hơn bây giờ nhiều. Với lại hồi mình làm MMO lúc đó còn chưa có Ether. Nên 1btc thời đó nói thật xin nhau được đó

2 Lượt thích