Vào lệnh theo OB

trên đây là ý kiến góc nhìn chủ quan của mình. mong anh em góp ý để hoàn thiện hơn

2 Lượt thích

ý là ông vào rồi hay là đặt limit thế. @@

1 Lượt thích

Bảng anh có tin tức hay sao mà chạy ác quá. Mới ra bếp quay vô cái là bay luôn rồi.

BOE tăng lãi suất nên nó lên phi mã đó. mà kể cả không tăng thì nó cũng chạy mạnh mà. vì nó là tin lãi suất.

1 Lượt thích

tui k biết góc nhìn của mọi người thế nào. nhưng lúc đó tui có nhìn nến. cái chỗ nến búa đỏ cuối cùng thấy nó phản ứng với OB. tui đợi thêm cây nên sau và nó là nến con quay nên tui vào lệnh luôn tại vùng giá đó. chứ thú thực là cũng k biết có tin như mọi người nói. vậy lệnh này là may mắn rồi nạ :00

1 Lượt thích

không phải may mắn đâu anh. xh đang tăng mà giá quay về đỉnh cũ trùng fibo 0.5 -0.618 thì kiếm lệnh mua là chuẩn rồi. nhưng em nghĩ nên đợi cây nến xanh sau nến con quay mà anh nói rồi vào lệnh thì chắc ăn hơn tại mình đang nhìn biểu đồ mà.

2 Lượt thích

19h ra tin. 18h59’59 tính vào một lệnh buy rồi. Nhưng mà con tim mách bảo phải kỉ luật không được trade. :frowning: má nó nhìn nến giật lên không trở lại tiếc vc.
Đêm qua 1h59’59 cũng định vào 1 lệnh sell vàng mà thế đ’ nào nhập lot quá margin. sửa lại số thì xuống 9 giá rồi . :frowning: mất mẹ nó 9 R. ahuhuhu

2h vẫn thức để trade ư

FOMC 1 năm chỉ có 12 lần. mỗi tháng chỉ có 1 lần. phải thức chứ.

hi mình thì ko quan tâm lắm đến tin nên cũng ko biết mấy cái này

tin cũng là 1 cơ hội mà :)))