Vào lệnh ở Keylevel quan trọng theo sóng hồi và xu hướng hồi

Theo em hiểu thì, mô hình nến đảo chiều có xác suất win cao khi hướng hồi là sóng hồi (không có đỉnh đáy rõ ràng).
Hôm nay có ngồi xem lại bài 8.1 trong Khóa học thì có 1 ví dụ bác Medio vào lệnh ở TF 15M khi xuất hiện nến đảo chiều tại KLQT của TF 1H. Tuy nhiên trong ví dụ em thấy đây là 1 xu hướng hồi có đỉnh đáy.
Vậy nhờ các chuyên gia thông não giúp ạ!
Em cảm ơn

khi bác xác định được TF H1 có thể tăng tốt thì mô hình nến đảo chiều là 1 điểm cộng

1 Lượt thích

“Có thể tăng tốt” trong trường hợp này có thế hiểu là cái đỉnh cũ nó đang “không là gì cả” và khoảng cách tới 1 cái KL tiếp theo (đỉnh tiêp theo) còn xa đúng không bác?

1 Lượt thích

cũng có thể hiểu như thế đó bác :smiley:

1 Lượt thích

Bạn xác định xu hướng tăng nào đó còn tiếp diễn, khi đó bạn xem mô hình nến đảo chiều tại keylv qt để biết khi nào bên mua nhẩy vào. Tuy nhiê lần đầu tiên của mô hình nến rất dễ là giả. Mô hình 2 đáy sẽ tốt hơn.

Mà nến hay 2 đáy thì đều không chắc 100% phá xu hướng đâu.

2 Lượt thích

Vậy tốt nhất là nên chờ phá qua KLQT của xu hướng hồi bác nhỉ. Lúc đấy mà R/R ko đẹp thì nghỉ.
Chỗ này chắc bác Trung dùng để minh họa mẫu nến đảo chiều ở KLVQT

Giờ mình cũng hay như vậy, chứ không tin mô hình nền lắm :sweat_smile:

1 Lượt thích

Cụm nến đảo chiều mạnh vẫn không thể đảo chiều một xu hướng, giá chỉ phản ứng tại đó một khoảng nhất định và có thể tiếp tục với xu hướng hiện tại ( xu hướng hồi ). Còn đối với sóng hồi thì cụm nến đảo chiều có thể đảo chiều đc, nhưng TP an toàn là tại Fibo 0.5 - 0.618, nếu phá đc vùng Fibo zone này thì TP lên thẳng điểm bắt đầu sóng hồi hoặc TP theo Fibo zone còn lại.

1 Lượt thích

Cảm ơn bác, chuẩn đét mấy thứ em đang lăn tăn mấy hôm :D.
Sóng hồi thì bác xác định tại TF vào lệnh và xuống 1 TF nhỏ hơn để xác nhận hay như nào ạ?

Xuống TF nhỏ hơn để xác định phá đáy/đỉnh thật hay giả để kết luận hồi hay xu hướng nha bạn, check kỹ tí, thị trường nó hay đánh lừa lắm :sweat_smile::sweat_smile:

1 Lượt thích

Ở M15 này mình thấy nó đi xuống mà “hồi xấu”, theo kiểu gần như đi ngang nhiều. Nên mình nghĩ rằng đó là lý do anh Trung cho rằng đó là hướng hồi chứ không phải xu hướng hồi.

Với lại trong quá trình backtest, mình cũng nhận ra là mô hình nến chỉ là điểm cộng thôi ấy :smiley:

1 Lượt thích