Vào lệnh ngược xu hướng với EU

Chuẩn sách giáo khoa luôn nha … nhưng lệnh như này ít lắm .
Cơ bản trader muốn dễ dàng phải có chút ngẫu hứng , tùy ý như các pro chơi nhạc jazz vậy , hứng lên là họ biến tấu luôn
Sau 1 thời gian học mình toàn hòa vốn , 1 -2 R thì cứ tham không chốt sau cùng toàn hòa vốn .
Bây giờ cứ chốt 2R thôi , lâu lâu tự quản lí lệnh thấy 1R mà bất an thì đóng lệnh luôn , tích tiểu thành đại , tham thì thêm thâm mà

5 Lượt thích

Góc nhìn của mình nhé

5 Lượt thích

Thả tim thả tim… :grinning: :grinning: :grinning:

2 Lượt thích

Chúc mừng b nhé . lệnh này mình lại hòa vốn và mình cũng nhận định ngược lại với bạn :))
chính ra đi theo con sóng nhỏ là giảm có khi lại hay hơn và ko bị hòa vốn :))

1 Lượt thích

mọi góc nhìn đều đúng mà )) bạn

1 Lượt thích

cái này mình nghĩ do cảm nhận và niềm tin của mỗi người , mình theo con sóng nhỏ vì nó khiến mình có cảm giác tự tin hơn … mọi thứ thì cấu trúc chỉ có vậy … bản thân trader phải tùy biến để có lợi nhuận , và không có đúng sai … year chúc may mắn lần sau

1 Lượt thích

Chúc mừng bạn đã lời kèo này. Mình có nhận định hơi khác 1 xíu.
Nếu mình sell thì mình sẽ dựa vào H1, M15 có gì đó không được ổn lắm.

M15 đang bị kẹp giữa 2 keylv.

Mình nhìn bức tranh H1.

Soi kỹ hơn ở M15 để xem keylv H1 có chính xác hay không.

Có thể thiết lập lệnh sell ở H1, theo kiểu ngược xu hướng 1 Timeframe mà không cần quan tâm M15 tăng hay giảm.

3 Lượt thích

giá đang bị kẹt giữa 2 vùng giá, nên theo mình cả 2 bạn vào lệnh sắc xuất là 50% thắng, nên các lệnh như này các bạn nên lưu ý, nếu đánh vốn lớn sẽ ko vào những kèo này á

2 Lượt thích

cám ơn bạn vì góc nhìn , lần sau mình sẽ quan sát kĩ hơn , có lẽ lần này là hơi ẩu nên chưa đánh giá kĩ các time .

hì , mình vẫn đang trong quá trình tích lũy kinh nghiệm nên mình chủ yếu đánh nhỏ , đánh cho quen tay quen mắt rồi sẽ biết lọc ra những kèo chất lượng hơn , với lại mọi thứ đều có xác xuất và kết hợp thêm rời SL thông minh thì lệnh này tỉ lệ hòa vốn cũng cao

1 Lượt thích