Vào lệnh khi giá đang đi Side way an toàn và hiệu quả

Chào các bạn, mình muốn chia sẽ một ít kinh nghiệm của mình khi giao dịch mà thị trường đang đi side way mình thấy chưa có ai chia sẽ nên mình xin được chia sẽ trước để lấy điểm kinh nghiệm hội quán :smiley: , bạn nào áp dụng rồi thì cho mình góp ý để mình hoàn thiện hơn nhé.

Dạo này mình đọc bài thấy việc xác định KEYLEVEL quan trọng đối với anh em hội quán nó nằm ở mức thượng thừa rồi nên típ này mình bắt theo trend của hội đó là Phá vỡ giả. trong cách vào lệnh này mình không nhận định cái nào là key quan trọng và Vì mình tự nghiệm ra cho nên sẽ có sai sót anh em hội quán xem xét duyệt bài giúp mình nhé :smiley:
AE nào cũng nghiệm ra trước đó rồi góp ý cho mình luôn nhé.
Cụ thể thì lý thuyết nó như vầy

khi thị trường đi side way không có xu hướng rõ ràng thì mình thường để ý xem giá phản ứng với key bên trên và bên dưới như thế nào.
Khi xuất hiện phá vỡ giả đẹp ( tức là ngay cây nên đầu tiên giá phá mạnh qua key đủ để mình có dự đoán là giá có thể sẽ phá qua key nhưng những cây nến sau trả lời là chưa) thì mình mới vào lệnh như trên.

Mình đặt lệnh Buy Stop hoặc Sell Stop tùy vào phá vỡ giả ở dưới hay là ở trên và cái lệnh Buy Stop hoặc Sell Stop này đảm bảo cho việc mình nhận định đúng cái phá vỡ ban đầu là phá vỡ giả bởi vì có trường hợp phá vỡ đó là phá vỡ thật mà mình nhìn không ra mình vào lệnh ngay lúc giá RT key rồi toan =)).

Mình đặt cảnh báo hòa vốn ở ngay Key còn lại vì khả năng cao cú phá vỡ này vẫn chưa đủ mạnh để đẩy giá thoát khỏi vùng side way lúc đấy giá có quay lại thì mình cũng thấy thoải mái hơn

Như hình ở trên các bạn thấy trường hợp này mình vào lệnh khi đi thành sóng rất rõ ràng (không rõ ràng tức là không hình thành xu hướng mình thấy vẫn OK) còn khi có hình thành xu hướng thì bạn để tùy chọn đặt hòa vốn sớm hơn tại key của xu hướng đó.

Các bạn thấy cách vào lệnh này như thế nào. Nếu các bạn nào có test thì để lại ảnh bên dưới để cho anh em hội quán đánh giá xem tỷ lệ thắng có cao hay không nhé.
P/S: Trước giờ mình toàn xem bài viết chùa nay mới chịu viết bài đầu tiên. =))

14 Lượt thích

Hay quá bạn ơi
Rất hợp lý, còn thực tế mình vẫn chưa backtest về chiến thuật này nên ko rõ tỷ lệ thế nào
Trước giờ thấy kiểu này vẫn bỏ qua để chờ đợi

1 Lượt thích

Hay quá b. Mình sẽ để ý và back test những trường hợp như này

1 Lượt thích

Cám ơn bạn, bạn có lệnh nào đạt hay không đạt nhớ up cho anh em tham khảo nha mình thấy đây cũng là dip cho anh em luyện nhận diện phá vỡ giả. =))

OK bạn, gặp trường hợp này nhớ phản hồi cho anh em tham khảo nha.

Khung nhỏ cũng vậy hả bác. Chứ sl đặt lớn quá lâu tp lắm. Chờ giá hình thành cấu trúc rồi vào lệnh đơn giản mà lại tối ưu sl, tp.

1 Lượt thích

Caothuvolam r ,cảm ơn a trai đã share cho mọi ng back test nha,e cũng tập tành đây :smile::smile:

1 Lượt thích

khung nhỏ cũng vậy chỉ khác là khung nhỏ khó xác định phá vỡ giả hơn thôi.

mình cũng mày mò thấy có ít cho anh em nên share thôi, nhớ phản hồi lại lệnh test cho anh em xem nha.

người ae núp lùm hơi lâu r đấy :))

1 Lượt thích

Phải gọi là người AE xem chùa hơi lâu rồi đấy chứ =))

e thấy trường hợp con GU nó cũng tương tự thì phải a nhì:grin::grin:

1 Lượt thích

Những lệnh như này đặt Sl xa quá nên RR k đc cao. Với mình những trường hợp phá vỡ giả như này thì m toàn vào TF nhỏ để săn kèo.

1 Lượt thích

Mình đồng ý với bạn là trong trường hợp này có thể vào TF nhỏ hơn để vào lệnh, nhưng có lúc tận TF 5 phút nó vẫn như vậy thì mình nghỉ cũng nên thử. =))

Nếu M5 mà nó cũng như vậy thì m nghĩ nên đặt sellstop buystop ở dưới hoặc trên thì hay hơn.

1 Lượt thích

chiến thuật này mình cũng đang áp dụng .
Nó sẽ tốt hơn nếu áp dụng ở H1 vs H4 .
Vào lệnh sẽ vẫn vào tốt nhất ở m15 nhưng để đợi nến thì nên đợi giá xác nhận ở H1 rồi tính tiếp có nên
vào lệnh hay ko ???
E cũng đã thử vào ở M15 nhưng bị quét kha khá . Nhưng khi chuyển sang H1 đợi nến xác nhận thì có thể ăn được R1 hoặc R2 nếu thích scap .

1 Lượt thích

Công thức này có thể áp dụng trong thị trường ko sideway đc ko ban??

1 Lượt thích

Được bạn công thức này tuy tỷ lệ đạt TP không cao nhưng nó giúp mình có điểm hòa vốn hợp lý cho nên suy ra có tỷ lệ thắng cao.
Bạn để ý lúc giá đi SW thì xuất hiện không chỉ một mà có thể nhiều lần phá vỡ giả như vậy thì giá mới thoat khỏi vùng SW.

1 Lượt thích

khá ok. hnay mình back test 3 lệnh UJ side way đều TP. đây là 1 vũ khí khá nhọn . thanks bạn

1 Lượt thích