Vào lệnh kết hợp SMC

sau thời gian tìm hiểu cách vào lệnh về OB thì hôm qua mình có vào 3 lệnh như thế này, mình xin chia sẻ góc nhìn của mình mà mong nhận được góc nhìn của mọi người để có cái nhìn đa chiều hơn, giờ ta bắt đầu đi vào lệnh mình đã vào nhé

giá đã về OB của khung D nên mình chỉ tìm kiếm cơ hội bán, giá phá cấu trúc tăng m15 nên mình tìm OB đoạn này và vào lệnh, xuống m5 để bóp stl, lệnh này rr 1:4 nhưng khi rr 1:2 mình đã chốt 50%
image
đoạn ngang này mặc dù mình thấy là phá rồi nhưng kiểu giá đ giằng co như này thì ko vào lệnh, vs mình phải hồi ít nhất một cây nến đủ mạnh và cây nến phá qua cũng mạnh thì mình mới cho là 1 vùng OB tin cậy
image
lệnh 2 mình vào vì h1 giá đã phá qa, mình chấp nhận lost theo sác xuất thôi, bạn nào có kinh nghiệm trong TH này mong nhận góp ý

tương tự lệnh 1, giá hồi về KLVQT xu hướng giảm, m15 phát hiện break mình tiếp tục vào m1 để bóp stl, vs mình lệnh này giá chạy đủ để mình quản lý lệnh này vẫn có thể gồng xa được vì tư duy mình là vẫn giảm

2 Lượt thích

Xin góp ý chút là bác cho cái ảnh to to hơn thì dễ xem, giải thích lý do vào lệnh
Với lệnh thua thì mình không biết là bạn vào lệnh ở 15m hay 1h vào lệnh lúc nào để có thể giải thích với bạn được.
Ở timeframe 15m thì vùng OB cũng rộng giá không phải là chạm 1 lần, mà có thể khai thác lại
Dù sao cũng chúc mừng 2 lệnh thắng của bạn.

3 Lượt thích

Tks bác, lệnh 2 là mình nhìn ở h1 ak bác

Bạn vào lệnh ở đó là hơi vội và rủi ro cao. 1H đóng nến dưới có thể coi là xác nhận đầu tiên cho việc xu hướng đảo chiều, xác nhận yếu tố thứ 2 là giá có tiếp diễn xu hướng đó hay không thì nên xem ở timefram nhỏ là hơi khả năng giá sẽ hồi về đâu

Đảo qua các timeframe nhỏ 1 lượt

Vây tiếp theo là cẩu hỏi đặt ra bạn sẽ lựa chọn vùng nào?
Lúc đó mình cũng không biết, nhưng mình biêt đó là 3 nơi giá có khả nằng đảo chiều tiếp diễn.

3 Lượt thích

Đồng ý với bác, mình cũng lếu lều đc 1 lệnh 3R, điểm entry của mình là vùng thứ 3 mà bác đánh dấu, TP về ngay vùng đó luôn, lệnh đó đơn giản mình phân tích theo Cấu Trúc của TT thôi, kết hợp SMC - OB để tối ưu điểm vào để lấy R/R tốt thôi…

1 Lượt thích

có kỹ năng nào chọn được vùng OB chất lượng cao không ạ , e mới tìm hiểu nên chưa hệ thống được nên backtest thấy win thì rr rất lớn nhưng lost cũng nhiều mong a chia sẻ . kiểu đơn giản như pp medio sóng đẹp với có lý do đi tiếp thì vào lệnh đó . vì e thấy nhiều OB đẹp mà giá vẫn qua bình thường

Cám ơn b đã góp ý, mình sẽ rút kinh nghiệm

1 Lượt thích

Có bạn à hơi tốn thời gian chút thôi.
Backtest → tăng kinh nghiệm, nhận định
Chứ pp nào cũng vậy à PA, SMC đều xác định KVL khung lớn, vào khung nhỏ xác nhận 1 là phá thì đánh tiếp diễn, 2 đảo chiều thì đánh theo bằng các xác nhận cấu trúc.
Mình vẫn nói là phải áp dụng pp PA Medio 1 cách thuần thục có lợi nhuận thì có thể tham khảo kết hợp thêm.
Thân!

5 Lượt thích

theo minh thấy 1 vùng OB tốt thường được tạo bằng 1 cặp nến đảo chiều mạnh như engulfing, nó thể hiện ở đấy có lực mua bán mạnh và giá có cơ sở để đào chiều.

2 Lượt thích