Vào lệnh chuẩn medio đời đầu

Tuần rồi mọi người giao dịch tốt không? Mình thì hơi toang =)))
Có 1 lệnh giao dịch mà mình nhận thấy rất giống phong cách a Medio thời đầu làm youtube. Muốn share để ae nhận xét xem thế nào.
Cặp UJ khung M5, mình thấy giá đã khá lâu không phá qua hoặc đi lên mạnh được ở keylevel nho nhỏ này. Sau khi phá qua rõ ràng và đo fibo, Cùng với cây nến đỏ thứ 2 ở vùng giá keylevel đó trùng với fibo. nên mình vào lệnh. SL 6pip. TP 3R về đáy cũ.

Tuy là giá đi đúng như dự tính. Nhưng do chưa có kinh nghiệm vào lệnh kiểu này. Sợ lếu lều nên mình cắt non được 0,3R =))))

5 Lượt thích

Lệnh đẹp ntn mà ko giữ uổng quá, giá phá xuống hình thành xu hướng giảm, chưa đến cản nào cả. Cứ giữ lệnh đến cái cản nhỏ nhỏ bên kia (hoặc về đáy cũ) dời SL thì chuẩn bài hơn…

2 Lượt thích

Lệnh này hơi nâng cao nhỉ
TH nayf Bạn có phân tích TF lớn hơn ko

TP tới đấy là hợp lý rồi bạn, nơi bắt đầu của XH tăng, giá đã giảm về đấy, còn như bạn, giữ tiếp hả, bạn có thể mở chart UJ ra xem thử xem, hình như t6 tuần rồi tin USD ra tốt, nó đâm lên lủng màng tờ rinh luôn rồi mà, hê hê :smiley:

1 Lượt thích

Vâng bác. Lúc lên chạm entry đi xuống. Xong lại phi lên thế là e sợ lếu lều vì chưa có kinh nghiệm vào lệnh phá vỡ keylevel nho nhỏ kiểu này. Nên cắt non. Lúc sau vào xem thì tiếc kaka

1 Lượt thích

Em không. E xem mỗi M5 thôi. Thấy nó giống cách vào lệnh trước những video đầu tiên của a medio nên mạnh bạo vào lệnh. Tiếc là k giữ mà cắt non :smiley:

1 Lượt thích

vầy ổn r. tuần sau bắt kèo uj thôi :relieved:

TP đến đấy thì chuẩn rồi bác, mình đang nói đến chuyện chủ thớt bảo ko giữ lệnh mà cắt non 0,3R kìa :laughing: :laughing: :laughing:

Ổn gì đâu tuần này e toang ấy :rofl: :rofl: được lệnh này thì lại cắt non 0.3R

Lệnh này TP đến đó là hợp lý. Vì TP xong nó phi thẳng 1 mạch lên :joy: Uxxx hqua bác ăn dc tý nào k? UJ qua cũng khá ngon đấy.