Vấn đề về setup lời lỗ trong forex cho người mới hoàn toàn

Chào mọi người,
Mình vừa mới tìm hiểu thị trường này, và mình gặp phải vấn đề với setup lời lỗ.
Ví dụ, ở trade coin, tài khoản của mình có 100$ và mình muốn 1 lệnh thua của mình chỉ mất 5$. Thì chỉ đơn giản vào tradingview rồi kéo phần thế giá lên hoặc xuống. Nó sẽ hiện ra đó là bao nhiêu % rồi tự tính đòn bẩy để số % đó là 5% tài khoản là được. Như trong hình

Stoploss Ở đây là 3,26%. Vậy mình chỉ cần đòn bẩy 1.5 thì nếu mình thua mình sẽ mất 5$. Rất nhanh và đơn giản.
Nếu mình muốn làm tương tự ở forex, thì mình có thể tính như thế nào. Bạn nào có thể hướng dẫn mình chi tiết được không, có xem ở trên mạng nhưng mình k tìm thấy chỉnh đòn bẩy ở đâu, mà chỉ có lot, pip nên rối rối.
Cám ơn các bạn nhiều.

Anh trung có làm phần tính lot theo% cho mọi người mà bạn

Mình có thấy phần tính lot, nhưng k hiểu nhập như thế nào. Bạn chỉ giúp mình được không. Cám ơn bạn nhiều lắm.

B nói ko hiểu phần nào mình mới tl đc chứ b hỏi tất thế mình hơi khó nói

Số pip dừng lỗ nhìn ở đâu để biết bạn nhỉ.

Còn lot có phải là mình nhập vào chỗ 1.74 k ?

Đúng r phần kia là phần lot
Còn cái số pip dừng lỗ bạn phải lấy điểm vào lệnh trừ đi điểm dừng lỗ thì ra

1 Lượt thích

cái này gọi là vỡ lòng thôi. b nên tự học trên youtube đã trước khi ném tiền qua cửa sổ b ạ

Bạn mới tìm hiểu chưa biết tính lot mà bắt đỉnh đáy đỉnh như oldbie thế kia á, bái phục kkk

Mình cám ơn bạn nhiều nhé

Như trên mình đã nói thì mình có trade coin, nhưng muốn tìm hiểu thêm. Và ở coin mình trade đã có lời

1 Lượt thích

Kaka có thể do ăn hên ấy :)). Thì cứ theo khoá học dạy rồi mình áp dụng vào thoii. Có cái phần OB mình chưa biết nên tỉ lệ RR còn thấp

trong forex thì margin chỉ lựa chọn lúc tạo tài khoản thôi chứ không chỉnh linh động giống coin được, tính volume vào lệnh thì cách 1 bạn vào đây Công Cụ Tính Lot Forex, Vàng, BTC Chuẩn - Medio
cách 2 dùng tool

2 Lượt thích

Ở Forex đòn bẩy cao nên bạn không cần quan tâm nhiều đến đòn bẩy nhé. Khi bạn kéo lệnh trên Trading là nó cũng hiện luôn số pips SL hay TP đấy.
Bạn điền SL và Số tiền trong tài khoản, % tài khoản dừng lỗ tại https://medio.vn/tinh-lot sẽ tính ra được khối lượng lệnh nhé.

Bạn tải ứng dụng này về dùng.rất dể dùng và đơn giản

dùng nền tảng ctrade ngon hơn có tính sẳn cho