Vấn đề về fibonaci . ae làm ơn giúp

chào mọi người . e có 1 vde thật sự rất bức bối mấy hnay .
e có xem youtube và khóa học hay nghe câu giá hồi về 2 keylv là đỉnh cũ (đáy cũ) hoặc keylv .
vì thế e luôn chờ đợi giá hồi về đó để vào lệnh . Nhưng cũng có video trên youtube giá hồi về fibo .
giá hồi về fibo chia làm 2 loại :
-1 loại trùng đỉnh (đáy) cũ , cái đó khỏi nói vì hợp lưu .
Vdu :

Vậy mọi người cho e hỏi khi nào thì nó hồi về fibo và khi nào ko ạ ? hoặc có cái tips gì ở đây ko ạ ? tại vì e miss khá nhiều lệnh về fibo . mà đa phần nó chạm cái nó bật lên luôn e ko kịp làm gì cả . E cảm ơn !

1 Lượt thích

Xác suất giá hồi về fibo cao khi:

• Fibo trùng đỉnh cũ.
  • Vùng fibo đó có OB CSD.

Trade là chọn cái nào có xác suất cao mà vào lệnh. Bạn thử backtest 100 lệnh xem bao nhiêu lệnh chỉ retest Fibo rồi tăng lên (Fibo không trùng đỉnh cũ, fibo không có OB CSD) rồi bao nhiêu lệnh nó đâm xuyên qua, bao nhiêu lệnh nó có phản ứng kịp quản lý lệnh, bao nhiêu lệnh nó không có phản ứng để kịp quản lý lệnh. Tương tự với 2 vùng Fibo có xác suất cao ở trên xem bao nhiêu lệnh retest rồi tăng lên, bao nhiêu lệnh xuyên qua, bao nhiêu lệnh có phản ứng bao nhiêu lệnh không có phản ứng. Backtest rồi ghi chép, rồi chọn lấy những khả năng mà bạn backtest thấy xác suất đúng cao thì áp dụng thực tế rồi lại cải thiện.

Có 1 câu thần chú (Mình không nhớ ai từng nói, có lẽ là Medio) mà mình thấy cực kỳ hay và thấm thía sâu sắc với mình đó là THÀ CHẢY NƯỚC MIẾNG (Vì miss lệnh) CÒN HƠN CHẢY NƯỚC MẮT (Vì SL).

Chúc bạn sớm tìm được phương pháp có xác suất thắng cao nhất với bạn nhé! :laughing: :laughing: :laughing:

6 Lượt thích