USDCHF ngày 19/05 nhớ ace view giúp!

mình lúc đó bận chưa kịp quản lý lệnh !

Bạn tham khảo góc nhìn của mình, bác thấy chỗ nào chưa họp lý góp ý mình với nhé.

1 Lượt thích

Ob csd đứng Bơ vơ ko có tác dụng - có bài nào viết về nó ko bác
trong trường hợp này , ko phải mình vào lệnh luôn ở OB đó đâu, mình đợi xác nhận nó phá ob m5 giảm kia nên mình dự đoán nó đảo chiều!

OB CSD mh chỉ thấy nó có tác dụng nhiều khi nó ở KLQT, hoặc trong vùng từ Đỉnh (đáy) cũ tới KLQT thôi.
CTTT vẫn là cái mạnh nhất.

OB M5 giảm của b mh có thể hiện lại trong hình b tham khảo.

Tức là Ob csd m5 đó theo ý của bạn nó ko phải là Ob ở keyqt nên nó ko phải vùng đảo chiều xh đúng ko bạn!

đây là góc nhìn của mình

để ý thấy giá chớm phá OB CSD M15, nên nếu mình vào lệnh buy thì mình chỉ buy tới vùng OB CSD M5 to bên trên thôi

Vùng đảo chiều xu hướng thì b xem lại mấy bài của a Trung ạ. Mh mỗi lần xem lại thêm 1 cái hay. :slight_smile:
như CTTT khu m5 đó, thì đó là KLQT ko có OB CSD.
==> CTTT x OB thì vùng đảo chiều XH là vùng OB tạo lên KLTQ đó.
==> CTTT x KLQT thì nó phải phá vỡ thật qua KLQT thì mới đảo chiều ạ.

1 Lượt thích

Bạn kiểm tra lại ở m1, OB đó đã sử dụng rồi. Cho nên theo mình đấy ko phải điểm đảo chiều xh được.

khung m15 thì đang ở KLQT chờ tín hiệu thôi bạn

1 Lượt thích

mình hôm trước cũng vào lệnh kiểu đó không khác gì nên mình rút kn là vì đó là keyqtm5 nên nó cũng vần phá đẹp một tí đối vs mình m5 phải phá 3 nến trở lên
trường hợp này thậm chí m15 cũng không đủ tiêu chí là keyqt rồi. Mong giúp bạn một chút gì đó:smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

Một cái nưa là nó k phải ob đúng và đủ ( OB đúng và đủ phải từ điểm cao nhất đến thấp nhất

nên đối vs mình
Và đây là gọc nhìn về thị trường của mình

1 Lượt thích

View của mình:

Nếu trade ở M5 thì cũng ko cần nhìn sang H2 H1 làm gì nhiều nhưng mình thường xem giá đã đi đến vùng nào nguy hiểm khung H chưa
Mình có 1 quy tắc riêng đó là

• Nếu giá chưa đi đến vùng bán mạnh H1 thì mình sẽ entry ở M5 để mua lên
  • Nếu giá đã đi vào vùng bán mạnh H1 thì mình sẽ đợi giá hồi về các vùng mua M15 để tìm cơ hội mua lên, tức là mình chỉ giảm 1 TF từ H1 xuống M15/M30 vì mình thấy M5 nó ko đủ sức để đấu lại với H1/H2

Từ quy tắc trên thì hiện tại giá đã đi vào OB csd đúng đủ cũng là keylevel của khung H nên mình xuống M15 hoặc M30 để đợi phản ứng

Mình vẽ được CTTT 2 tf là M30 (trắng) và M5 (vàng) đi kèm là 4 vùng quan trọng 1-2-3-4
Kết hoạch giao dịch thời điểm này sẽ là

• Nếu từ 2 có tín hiệu mua thì sẽ mua lên 1
  • Nếu phá qua 2 thì sẽ bán xuống 3
  • Nếu từ 3 có tín hiệu mua thì sẽ lại mua lên 1
  • Nếu phá qua 3 thì sẽ bán xuống 4

Giờ ngồi đợi giá phản ứng với vùng 2

Nhưng sau đó giá lại phá xuống như kia, tức là phá vỡ vùng 2 và tạo keylevel giảm mới thì theo kết hoạch mình sẽ bán xuống vùng 3
Kết quả

Bây giờ câu chuyện sẽ là giá đang phản ứng với vùng 3 (keylevel M5) và nó cũng trùng luôn với đỉnh cũ của M30
Quay trở lại vùng giá bạn xác định đã đảo chiều ở M1

Bạn đọc lại bài MHKB 3 và 9 sẽ thấy chỗ đâm bục OB 2 nó đã chạm vào vùng “đã là gì rồi” và OB1 mới là đảo chiều xu hướng nhỏ. Ngày trước mình cũng xác định OB2 đảo chiều nên hay bị thua 2 lệnh liên tiếp