USDCHF Ngày 18/5 Mong a/c giúp em với ạ

nhỏ xí thế thì theo mình ko nên vào lệnh bạn ah. khi nào rõ ràng ko phân vân như mình mắt kém vẫn thấy thì hẵng đặt cược sell phía trên như thế

chắc do mình trade fxcm nó phá xa rồi

có lần cặp UCHF này FXCM thì cho ra là OB dsd còn bên OANDA lại là OB csd. cuối cùng OANDA đúng và miss kèo UCHF từ đó mình xem hẳn UCHF bên OANDA

2 Lượt thích

Mình cũng từng bị miss kèo như thế, FXCM nói rằng OB đã sử dụng, nhưng OANDA thì OB CSD, cuối cùng OANDA đúng. Nhưng cay nhất là vụ nó sửa giá ( lúc đó nhìn thì chưa sử dụng OB, nhưng đến tối backtest lại thì OB đã sử dụng, hên là có chụp hình lúc vào lệnh nên mới có bằng chứng, ko là tưởng mình hoa mắt, phê cần)

1 Lượt thích

em mới chuyên ohana rồi cảm ơn anh rất nhiều :joy::joy:

Nếu trade thuần CTTT thì chỗ đó ko có gì để bàn cãi vì giá hồi về đỉnh cũ của M30 và tiếp tục xu hướng tăng. Còn nếu trade theo OBxCTTT thì râu chọc qua OB ít hay nhiều đều là phá và cho tín hiệu đảo chiều.
Cũng có rất nhiều bài hỏi ở hội quán về việc phá OB (vùng đảo chiều) mà lại k đảo chiều nhưng đều chưa có lời giải hợp lý. Vì thế theo mình có 2 lựa chọn

1. Là chấp nhận việc đó là xác suất của method, coi những TH đó là ngoại lệ số ít và vẫn trade OBxCTTT bình thường
  2. Trade CTTT như thời Medio 1.0 và chỉ coi OB như 1 tín hiệu ủng hộ thêm cho việc vào lệnh

Mình lấy ví dụ

Về mặt CTTT thì thuần là phá qua đỉnh cũ thì tìm cơ hội bán xuống keylevel. Đây là 1 setup đẹp mình thấy tỷ lệ win rất cao
Ví dụ khác

Mình cá là rất nhiều người sẽ bán như này và rồi bị sl mà ko có cơ hội quản lý lệnh.
Đối với TH UCHF trên

2 Lượt thích