USDCHF 22/5: sell limit sai ở đâu hay chỉ là xác suất TT

Nhờ các bác giải đáp giúp lệnh sell limit USDCHF m15 này của mình có vấn đề gì ko ah, dù đã SL.

2 Lượt thích

Nếu bị sl ở OB đó thì bạn thử xem lại lý thuyết dow xem, về nơi bắt đầu xu hướng, đặt sl xa xa xíu ko lại dính sh

1 Lượt thích

cttt đang chạy theo m15 ob đó theo m5 hợp lý hơn nếu theo m5 thì có tận 2 ob => mà theo bài " quá nhiều ob của a Me" thì chỉ chọn ob1 thôi mình hòa vốn lệnh đó

2 Lượt thích

OB1 là cái nào bạn vẽ hình mình xem với

SL trong TH này giờ xử lý tình huống thế nào mn chỉ giáo giúp ah

đợi sell lại tại nơi bắt đầu xh thôi!

nơi bđxh trong TH này là KLQT m15 đó à bạn

1 Lượt thích

mình nghĩ OB csd đó cũng chính là KLQT m15 luôn rồi chứ

nơi bđxh bạn nhắc đến là ở đâu trong TH này

nơi bđxh trong TH này nó nằm đâu ah. mình đang phân vân chỗ này vì KLQT theo mình nó đã dịch xuống chỗ OB csd bị phá đó rồi

1 Lượt thích

đồng quan điểm với bạn

theo mình thì keyqt m15 vẫn là ở trên! nhưng ko bán được - chỉ có chờ xác nhận thôi!

1 Lượt thích

theo mình nếu nhìn khung lớn, thì giá chạm KLQT của H1, con sóng vừa rồi chỉ là con sóng hồi và giờ giá sẽ tiếp tục tăng

1 Lượt thích

mình thì lại có cái nhìn khác, mình nghĩ nó chạm KLQT của khung lớn là H1, mình đã có điểm vào lệnh ở M15 như hinh

có thể giải thích vì sao vào lệnh buy ở đó đc ko b

Điểm vào lệnh của mình như sau

1. Giá chạm KLQt của H1 phía dưới. sau đó bật lên phá KLQt của xu hướng giảm m15.
  2. khi giá tạo cấu trúc tăng , phá đỉnh hồi lại thì điểm vào của mình là fibo 0.5 và đỉnh cũ. Tp về nơi bđ xu hướng giảm m15. Y như hình mình minh họa ý

lý do mình vào lệnh Buy