USDCHF 10/5: Trade theo pp nhưng đu theo tin tìm cảm giác mạnh và cái kết

Hello các bạn lại là mình đây. Lâu lâu mới có 1 lệnh gây cảm giác nên đăng bài, mời ae vào làm cốc trà thảo luận cho vui nhé.

8 Lượt thích

xuống M5 thì khối OB đó đã sử dụng rồi. liệu có vào sell limit như bạn đc ko

Mình đưa ra 1 góc nhìn khác. Quan điểm cá nhân của mình ở trong trường hợp này để mọi người thêm góc nhìn nhé

Chỗ đó check ở m5 vẫn chưa sử dụng. Vào được bạn nhé

9 Lượt thích

Trước hết là mình cám ơn đã cho thêm một góc nhìn. Và đây là những thắc mắc , vậy lệnh sell đó của mình vẫn đúng pp hay chỉ là ăn may nữa? mình thấy hơi rối não chỗ nhập nhằng và khối ob bé tí đó sao bạn lại xđ đc đó là vùng đảo chiều xh, nó thuộc kiểu nào trong bài 6 mưu hèn kế nhỉ? Mặc dù góc nhìn của mình thì đc tiền, còn nếu theo meido thì đã bị sl, nhưng mình vẫn muốn hiểu rõ hơn, vì mình ko thể dựa vào may mắn suốt sự nghiệp trading này đc.

Mình không biết bác có may mắn hay không nhưng việc ra tin mạnh như CPI với mình thì mình sẽ không mạo hiểm :joy: nếu TP thì TP nhanh nhìn sướng thật nhưng mà SL thì … bay 2,3R là điều hiển nhiên , Tin tức thì thường mình chỉ tránh 2 loại tin mạnh nhất là CPI và Nonfarm . Nhân tiện thì muốn mua không ai mua ngay khi ra tin mạnh như vậy cả, thử xem cách mình phân tích mõm để có thể mua được nhé :grin:

OB m15 kia là KLQT cũng là điểm ĐCXH rồi thì phá qua nó những cái OB ở TF nhỏ hơn CSD thì cũng chỉ là những điểm giá có thể điều chỉnh thôi,. Tiếp theo

Thì qua xét các TF mình xác định được điểm đảo chiều cấu trúc để xác nhận kết thúc SH như hình, và sau đó chờ giá phá lên thôi

Chém gió vài câu cho vui , hy vọng giúp ích gì đó cho bác

3 Lượt thích

Nhưng riêng trường hợp này

Quan trọng hơn cả quy tắc phá vỡ thật của mình đó là nó có hiện tượng “bình thường hóa” thất bại và kết quả đúng là giá đã phản ứng ở đó và tiếp tục đi xuống nên mình cho rằng đó là KLQT

Nó có quá nhiều yếu tố để mình xác định bên dưới là KLQT. Nên mình xác định bên dưới là KLQT và bên trên chỗ bạn vào lệnh nó là KLQT cũ có OB chưa sử dụng.

=> Cách mình nhìn thì nó như thế nhưng cái quan trọng là bạn cứ nên tự tin vào nhận định của mình vì chắc gì mình nói đã đúng :smiley:

7 Lượt thích

Mình thì hôm qua vào được 3 trade, thì 2 trade hit tp, còn 1 trade cắt tay ko muốn để qua đêm!

4 Lượt thích

Chúc mừng bạn.CHF tuần này chạy đẹp thật ,lệnh 1 mình cũng vàotp về đỉnh cũ đc hơn 4R, lệnh 2 thì hụt vì mình đặt ở khối ob tại klqt, lệnh 3 thì ko vào nữa.

1 Lượt thích

em xem FXCM thì dsd còn bên OANDA thì csd anh. anh thường chọn xem bên nào ạ

Hay qua bạn ơi, vậy ở klqt giảm đó mình vẫn có thể đặt 1 lênh sell xuống chứ nhỉ,

Cám ơn bạn đã làm sáng tỏ thêm, vậy chỗ mình đặt lệnh nó chả có ý nghĩa gì nhỉ vì xh đã đảo chiều rồi, giả sử nếu ko có tin ra thì chắc chắc là mình bị sl hoặc giá sẽ điều chỉnh 1 chút đủ kịp để quản lí lệnh chứ khó mà tp đc nhỉ.