Us30 ngày 5/5 dính sl ngay lập tức ko có cơ hội quản lý lệnh!

HELLO CẢ NHÀ! CÙNG THẢO LUẬN GIÚP EM TRƯỜNG HỢP NÀY NHÉ!

4 Lượt thích

góc nhìn của mình

• Theo mình nghĩ OB cds trên nó hết hạn rồi do đã hình thành keyqt mới
3 Lượt thích

cái khối ob bên dưới bác vẽ đã sử dụng ngay lức sinh ra rồi và đó là ob ở khung nhỏ nữa ko phải ob m5

nhờ ace review luôn giúp Em lệnh này với nhé! ko hiểu sai ở đâu luôn! tìm mãi mà chưa biết sai ở đâu!

1 Lượt thích

tui vào xem thì thấy m15 chưa sd, mà xuống m5 thì sử dụng r, mấy trường hợp v thì mình nên bỏ qua đi, tại m5 nó giảm sâu lắm r với OB của m5 ở đó nó đã dịch chuyển đi nơi khác luôn rồi

2 Lượt thích

nếu giao dịch như vậy là như chặn đầu xe lửa á, bạn nên chờ nó về đó xong đợi nó phá cấu trúc của m5 rồi hãy vào lệnh như vậy dễ win hơn

Cái OB đó là OB của M15 - OB lớn ý - check m5 thì thấy chưa sử dụng Bác ạ! Nó vừa phá xuống keyqt xh tăng tức là đảo chiều xh m15 rồi nên Em mới sell ở OB đó !!

mình vào xem lại thì thấy như thế này
còn phá KLQT XH tăng thì chỗ nào bác nói thì mình chưa thấy, mình thấy nó vẫn tăng bth mà

1 Lượt thích

OB bạn vẽ bên dưới thứ nhất là mới hình thành thứ 2 là đã sử dụng rồi - nó ko phải vùng giá đảo chiều ! Còn ý mình nói là cái xh tăng lớn bên trái màn hình đã bị xh giảm này khá rồi nên mình mới tìm điểm bán

1 Lượt thích

hi bạn, mình không trade us30 nhưng có vào phân tích lệnh của bạn thì thấy ntn, bạn tham khảo qua góc nhìn của mình nhé. theo mình thì us30 vẫn sẽ giảm theo xh lớn H1, chờ xác nhận đảo chiều xh hồi rồi sell tiếp thôi.

3 Lượt thích

Mình có 1 kinh nghiệm ntn, khi xh đã đảo chiều thì cho dù có khối ob rất đẹp nằm giữa nơi bắt xh và klqt thì giá vẫn phá qua như thường. Ở đây là khối ob mà bạn đặt lệnh ấy.

2 Lượt thích

Xin chào bạn!! Cảm ơn bạn đã góp ý ! Nhưng mình thắc mắc Cái OB Dc keylevel qt m5 sd mà bạn vẽ thực chất nó là OB đã sd ngay lúc mở mắt rồi thì điểm đảo chiều xh ở cái OB trên chứ !

1 Lượt thích

ob đã sử dụng nhưng nếu khung nhỏ vẫn chưa sd thì vẫn đỡ được giá nhé kiểu như bài về nhiều lớp tường thành của anh MEDIO ấy

Nếu theo cấu trúc TT thì nó thế này! vùng giá đảo chiều vẫn ở cái ob ccsd bên trên ! cái bên dưới nó được keyqt sử dụng, nhưng thực chất nó là ob đã được sử dụng ngay lúc sỉnh ra rồi!

1 Lượt thích

TH này nó ko có 2 3 lớp gì cả! bản chất là ở m5 nó đã sử dụng ngay lúc sinh ra rồi! mình xuống khung nhỏ m3-m2-m1 cũng ko có lớp nào nữa!

Trong bài bạn không nêu rõ khung bạn trade là khung nào, chỉ thấy bạn vẽ KLV M5 - M15 nên mình tự hiểu là bạn trade khung M2 - M5 - M15. Đây là góc nhìn của mình bạn tham khảo thêm xem sao:

Theo mình thì đúng là khối OB CSD đúng đủ nhưng nó chỉ có giá trị để quản lý lệnh long hoặc nếu bạn vẫn muốn bán xuống thì nên đợi xác nhận. OB CSD hay OB đúng đủ CSD nó chỉ HỖ TRỢ cho CTTT nó không phải chén thánh, nó không phải cốt lõi, cốt lõi vẫn là CTTT.

Còn về điểm đảo chiều xu hướng mà a Medio nói thì có lẽ bạn đã hiểu lầm 3 vấn đề sau:

1. Đó là khối OB CSD ngay sau KLV QT, cái này không phải trường hợp a Medio liệt kê.
  2. Mà có cho dù với góc nhìn và cách tư duy của bạn đây là OB CSD ngay sau KLV QT thì cũng không nên vào lệnh limit bán xuống tại đây, đây là điểm mà khi giá phá qua ta có thể nhận định sớm giá đảo chiều từ giảm thành tăng nên tìm kiếm cơ hội mua lên (Trên youtube bài “#53. Vào lệnh kiểu LẾU LÁO khi dự đoán có STOPHUNT” a Medio có nói những lệnh này là lệnh rủi ro lớn không nên lạm dụng, mà đã rủi ro lớn thì khi bạn vào phải xác định thua cao hơn là thắng đừng thắc mắc tại sao thua).
  3. Việc giá đến nơi không là gì mà vẫn đảo chiều là rất bình thường đơn giản là nó thích thì nó quay đầu thôi (Vẫn còn 1 xác suất bạn đúng là giá đi theo lý thuyết DOW) việc của chúng ta là đi theo CTTT chứ không phải bắt thị trường đi theo cách chúng ta muốn, khi còn ít kinh nghiệm thì cách tốt nhất chuẩn nhất là “đợi xác nhận” hãy chắc rằng mình đang “cưỡi trên con sóng nhỏ”.

Cuối cùng, nếu đọc xong bạn vẫn thấy không thỏa mãn thì chụp lại, ghi rõ quá trình phân tích của bạn lại sau này trình độ của bạn cao hơn bạn sẽ tự hiểu lệnh này bạn sai do xác suất hay do thiếu kinh nghiệm. Còn bây giờ nên giành thời gian nâng cao trình độ, chọn CTTT nào thật là đẹp rồi vào lệnh, đừng quá mất thời gian vào những lệnh mà ở hiện tại mình không hiểu được. Chúc bạn sớm tìm được đáp án! :slight_smile:

5 Lượt thích

Bạn xem lại bài 9.4 . Xác định vùng đảo chiều xu hướng tiếp diễn 2 trong khoá học sẽ rõ.

Xin chào bạn , cảm ơn bạn đã góp ý! Trường hợp này mình ko tìm dk lỗi sai của mình nên gửi xem góc nhìn của mn thế nào!
Nhưng bạn giải thích mình vẫn chưa thoát dk hết ý của bạn!!
Cái OB csd đó rõ ràng là obcsd sau key qt m5 ! Và đó mới là vùng đảo chiều xh - cái này có thể nó nghiêng về th t3 bạn nói nó đi theo lý thuyết dow!!

Bạn tham khảo xem cách nhìn của mình nhé

Nếu bạn muốn trade TF M15 thì ít nhất bạn cũng cần nhìn TF H1. Cứ không là gì mà vào lệnh thì rất nguy hiểm và như mình đã nói: Đi theo xu hướng thì cần đợi xác nhận đừng thấy giá chưa là gì rồi nghĩ nó đi xuống tiếp. Đợi giá chạm OB or KL TF lớn → Xuống TF nhỏ đợi xác nhận xu hướng ở TF nhỏ đã kết thúc và lúc ấy:

1. Có OB thì vô ở OB (bạn nên tìm hiểu thế nào là một OB mạnh thì hơn - SMC, Dùng SMC mình chỉ nhìn đúng 1TF chứ chưa bh đi xuống TF để kiểm tra gì)
  2. Không có OB thì vô lệnh ở vào lệnh ở KL
  3. TP an toàn và đặt cảnh báo.

Bạn cứ Backtest thử xem winrate thế nào rồi cho mình ý kiến :')

2 Lượt thích