UJ ngày 19/05/2021

Phải chăng đặt TP sai ?
XU hướng H1 đang là xu hướng tăng. Thời điểm vào lệnh con sóng hồi đã về đến đỉnh cũ của H1.

1. Đọc nến xác nhận.

Xác định đường đi con sóng hồi :
  2. Kết quả hòa. Hơi buồn. lệnh gần TP rồi mà SL hòa mất.
    Cứ tưởng một ngày tuyệt cmn vời mà …
5 Lượt thích

Lệnh này cơ bản, mình short xuống tf 1/3

2 Lượt thích

@Medio anh xem hộ em đoạn em vẽ sw theo quan điểm của anh nó có sw ở H1 không hay là nó đi có đỉnh đáy với.

1 Lượt thích

gặp keylevel quan trọng của m15 là xuống đó bro ơi.m15 chưa đảo chiều mà bro vào sớm quá

Chỗ này ko là gì của bạn nó đang là cái đỉnh H1, bán trong trường hợp này chưa an toàn lắm.

1 Lượt thích

Theo mình thì trường hợp này 4h giá đang là mô hình 2 đỉnh, nên xu hường xuống là mạnh, và chỉ có thể về keylevel quan trọng 1 mới đủ sức bật lại, xu hướng giảm15’ hồi rất đẹp, nên xuống sẽ là xác suất cao

1 Lượt thích

Con này mình cũng có theo dõi và đang canh sell xuống. Đây là góc nhìn của mình.

1 Lượt thích

Mình thì nhận định sóng hồi đi như thế này

Khi mình gặp những con sóng mà khó xác định mình t thường nhìn qua biểu đồ line cho dễ nhìn hơn. Đó cũng là cái mẹo xác định trc con sóng sau đó nhìn dần vào cấu trúc ở biểu đồ nến xem có phải phá vỡ giả hay phá thật.

3 Lượt thích

Chỗ bác vào cũng đc, nếu mình thì mình đợi hẳn cây này mới vào. Và nhiều khi nó đi luôn ko có cây đó :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:.
Cái mầu vàng kia là Keylv qt M15 giảm nhé :crazy_face: :crazy_face:.

1 Lượt thích

khung mình trade là H1 thì mình sẽ TP đến klv H1. Còn M15 chỉ là tf đọc nến để xác nhận vào lệnh thôi chứ không phải tf để xác định klv để TP.
Đoạn giá nhiễu kia khá là nhiễu, vì có 1 cây nến râu rất dài cả 2 đầu nó quét cả vùng nên mình cho nó đi ngang trong vùng đó thôi.

có thể con sóng hồi nó đi theo như vậy. Mình đặt TP sai nên lệnh này không được tí lợi nhuận nào.
Coi như 1 bài học.

thời điểm mình tính lot vào lệnh thì giá nó hồi xuống giữa nến đỏ rồi :)))

1 Lượt thích

Cẩn thận đấy bác :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

Theo anh hiểu là em đang vào lệnh ở M15 và xem 2 timeframe là H1 và M15

Và với anh nếu cấu trúc ở M15 nó rõ ràng thì nó cũng chính là cấu trúc của H1 (Mục đích a làm thế để lúc tư duy nó logic đỡ rối)
Vậy thì đường giá đi của H1 nó trùng M15 (rõ ràng) và nó đi như này

Và nếu chỉ xem ở H1 mà bảo a kẻ được như này thì quá pro, nhưng thực sự là xem ở M15 để hiểu được cái sự rối rắm nhiễu ở H1

Nhắm kỹ TP về cái KL quan trọng là OK rồi.

3 Lượt thích

mình xác định giống b này

e thấy cấu trúc không rõ lắm // mấy cái phá trông giả quá