UJ đầu tuần 10/01/2022 đầu năm

Dạo này mình tầu ngầm hơi lâu hôm nay đọc bài của Bác Dũng nên em viết bài này cho ae tham khảo vì cùng 1 thời điểm 1 biểu đồ, nhưng 2 hướng tư duy khác nhau, và các Bạn mới vào nhóm cứ yên tâm phương pháp của a Trung mà quất thị trường nhá.

• đầu tiên là nhận định thị trường và lý do em vào lệnh
  • khi giá khớp lệnh và xem xét kế hoạch rời SL
  • cái kết đau não
  • bài học em rút ra

=> Đúng là thị trường cùng 1 pp Mỗi người nhìn 1 kiểu nhưng ae cố gắng mài rũa 1 PP nhất định thì cũng thành công ae ạ.
  • Thú thật với ae là gần đây mình nghiên cứu PP SMC quá nhiều do nhìn các BRO sâu hàng toàn 10R và 20R nên e bị FOMO đào bới hết các video clip hội nhóm liên quan đến SMC và cái nhận lại là “LOẠN ĐAO PHÁP” khi xem cá video thì ok ngon đấy dễ “vờ lèo” nhưng thực hành suýt cháy TK ae ạ không cái dại nào bằng. Thôi quay về mài rũa PP mình thấy hợp nhất thôi ae ạ.
    Lan man nhiều quá cuối cùng mình Xinchúc toàn thể ae Hội quán năm mới vui vẻ hạnh phúc XNXX ý nhầm XXX nhiều lần tài khoản nhé !
4 Lượt thích

Thực ra lúc điện thoại báo lệnh NU hòa vốn mình cũng nghĩ bụng là UJ toang mẹ rồi. Vì mình trade theo DXY, mình cược là DXY sẽ đâm xuống dưới nên NU tăng và UJ giảm là kế hoạch của mình. Nhưng đúng là đời có nhiều bất ngờ. NU 3R thì hòa. UJ 1R chuẩn bị SL thì lại TP.
Lệnh UJ của mình là 1 lệnh may mắn.

1 Lượt thích

Có nhiều trường hợp thì lệnh của bác TP ( không những TP mà còn TP lên cao ) và lệnh UJ của mình SL.
Quan trọng nhất là mình cứ vào lệnh theo tư duy của mình . Miễn là phải kỷ luật còn được bao nhiêu thì lúc đó tùy thị trường cho mình thôi.

1 Lượt thích
  • mình chả bao giờ trade 2 cặp ngược như bác. như ngồi đống lửa bỏng đít lắm hehe.

buy NU và sell UJ. cũng hợp lý mà . Gọi là xuôi chứ sao lại ngược được . hôm trước mình còn TP 1 lúc 3 lệnh EU GU UCHF vì đặt cược DXY giảm :)))

à k ý mình là 2 cặp đấy nó ngược nhau. chứ 1 thằng buy 1 thằng sell là hợp lý nhưng mình vẫn rén những cặp kiểu vậy lắm

bây giờ bác vào lệnh dựa vào DXY là chính à. xong với kết hợp với P.a

Thực ra vào nhiều lệnh 1 lúc là 1 rủi ro rồi. trade cặp liên quan thì lại càng rủi ro. Nếu như hôm trước không phải TP mà là SL cùng 3 cặp EU, GU, UCHF thì áp lực cũng rất lớn. Nói chung cũng tùy khẩu vị trade của từng người.

1 Lượt thích

Không biết bác đã đọc bài này của mình chưa : DOM - Depth of market - #5
Mình trade chỉ trade cặp chính liên quan trực tiếp đến U thôi.
Theo những hiểu biết của mình thì các tổ chức tài chính họ cơ cấu danh mục tiền tệ của họ theo đồng USD và các đồng tiền còn lại.
Mình thì hay trade theo phiên âu và mỹ. Với mình , khi mở phiên, hoặc vào thời điểm thị trường chạy mạnh khi tin ra thì tất cả các cặp liên quan DXY đều chạy theo DXY do sự gia nhập của khối lượng lớn các lệnh chờ của các big boy. Sau khi thanh khoản hết các lệnh chờ đó thì mỗi cặp nó mới chạy theo độ mạnh yếu của đồng tiền đó.
Do đó mình theo dõi DXY để quyết định xu hướng trade cho từng cặp tiền.

1 Lượt thích

mình chỉ trade mỗi p.a thôi nên mình k rành DXY với cá mập cá voi mấy hehe. với thấy nó hợp với bản thân nên thôi k tìm hiểu cái khác nữa loạn mất

1 Lượt thích

mình cũng học OB và loạn phương pháp nên h quay lại với pp cũ thôi