UJ 8/11: có duyên với UJ

Chào mọi người lại một lệnh win UJ nữa, các cao nhân chỉ điểm xem lệnh này thắng vì phân tích đúng hay là nhờ may mắn.
Nhân tiện xem lệnh này xong thì mọi người tạm quên forex đi ^^ vì BTC đang tằng tằng về cái OB CSD trùng đỉnh cũ khung tháng, có ai cùng háo hức chờ đợi như mình ko?

5 Lượt thích

Mình thì không có tí duyên nào với con UJ. Hồi mới còn tham trade nhiều cặp thì UJ là cặp SL nhiều nhất. Giờ sau bao lâu quay lại vẫn không ăn được nó.

9 Lượt thích

Đoạn này mình cũng canh Sell giống bác, nhưng lại ko bắt được. :sweat_smile:

1 Lượt thích

Kinh nghiệm của mình là nếu khối ob quá lớn sl lớn thì mới bóp lại chứ ko nên lạm dụng bóp, cái gì bóp nhiều quá cũng ko tốt cả.^^

1 Lượt thích

Thực sự những lệnh Trung đặt mình ko nhìn ra khi mình trade, mình chỉ chọn những cợ hội rõ ràng, tt di chuyển đẹp, thế mà lại ăn đc em nó. Quay lại với forex 2 tuần UJ cho mình hơn 20R rồi. Có nên quay lại với những gì xưa cũ ko Tr!?^^

1 Lượt thích

Mình GU thôi. UJ nó là cái gì ám ảnh lắm :pleading_face:

1 Lượt thích

Mặc dù tin tức nhưng giá nó đâm xâu thế kia thì vẫn nhận định là nó chỉ stop hunt nơi bắt đầu được hả anh?

1 Lượt thích

Không lúc nó đâm sâu thế kia mình nghĩ mình sai rồi. Nhưng sau đấy giá vọt lên cao thế kia tiếp diễn cho 1 xu hướng tăng ngắn hạn trước khi tiếp tục xu hướng giảm lớn thì mình mới nói nó stophunt. Chứ nó xuống luôn thì không còn là stophunt nữa.

3 Lượt thích

Sao mình thấy ở trading view mà râu nến vừa chạm như vậy thì đặt lệnh trên các sàn như xtb nó đâu khớp kệnh được đâu. Nên có cách nào không ae?

Bạn dùng tài khoản trả phí hoa hồng ở các sàn khác ý, spread nó thấp dễ khớp hơn, XTB hình như không có tài khoản đấy nữa