UJ 20/4: Một ngày tan nát.Từ bỏ trading

chào các bạn, các bạn đã khi nào cảm thấy cay cú và bất lực trong trading chưa? hnay là một ngày tan nát với con UJ này, chả hiểu nó chạy kiểu gì? nhờ anh em vào mổ xẻ. thanks

6 Lượt thích

image
góc nhìn của e

đúng là mỗi người mỗi nguyên tắc trade
tối qua m vào cũng tựa như bạn, nhưng chỉ vào 1 lệnh và hoà vốn
=> bạn đừng buồn, vì m nghĩ hướng đi a medio dạy ae m là đúng rồi, giờ m chỉ fix từ từ sao cho nguyên tắc nó phù hợp hơn và better hơn với mình

1 Lượt thích

Bạn vào keyfake có OB chưa sử dụng. Thị trường về đúng key quan trọng mới đi xuống. Đó cũng là xác suất thị trường thôi

1 Lượt thích

Về UJ thì mình có góc nhìn như thế này, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn và ae hội quán.

Đầu tiên, xét xu hướng ở trước đó

tiếp theo …

cuối cùng

TỔNG KẾT

1. Nếu không trade đa khung thì ít nhất phải quan sát đa khung,
    Để có cái nhìn tổng quan, không chủ quan
    Đánh theo lý thuyết dow khung nào, thì phải kẻ kqt, nbdxh theo khung đó
    Ví dụ trường hợp này giá chạy theo M15, đảo chiều theo M15,
    mà bạn kẻ kqt theo M5 thì toang

1. Cẩn thận, biết đủ
    Ví dụ lệnh đầu thực tế mình có chat với một bạn trên hội quán, vào lệnh mõm trước đó nhưng không vào tiền
    Vì tuần này đủ R rồi, và vì các lý do bên dưới, nên chỉ quan sát và ghi chú lại thôi

5 Lượt thích

đây là góc nhìn của mình, đoạn chưa là gi của bạn thì mình lại cho là gì, mình chờ xác nhận ở timeframe M1 nhưng ko có lệnh đẹp nên mình ko vào

1 Lượt thích

em UJ này mình cũng TP được 1 lệnh, giờ thì chờ đợi tiếp xem ntn, mình có góc nhìn thế này, hy vọng giúp ích cho bạn.
cũng mong a/e hội quán cho thêm góc nhìn mới .
Lệnh 1 : mình may mắn TP

Lệnh 2 : hụt kèo

1 Lượt thích

Mình cũng vào lệnh đoạn này và cũng bị thị trường vả tới tấp. Mỗi 1 lệnh thua hoặc thắng lưu lại có thêm kinh nghiệm. Mình đang còn non nên cũng chỉ đánh nhỏ thôi để bớt cay cú. Cố lên bạn! Chỉ cần nghĩ một ngày nào đó mình sống sót, thành công, thành 1 Trader Fulltime thực thụ, sống với nghề là mình đã thấy sương sướng rồi.

1 Lượt thích

Hãy thử tìm hiểu góc nhìn của mình xem bạn có thể cải thiện được gì hơn không nhé
Mình thì có sơ sở Bán từ hôm thứ 4 rồi :joy: nhưng vì chê RR nên…

Cơ sở bán là đây :point_down:

Biết bây giờ là Bán rồi thì bán ở đâu? Trước khi tìm điểm Bán thì mình phải lên M15 xem có cản, có OBCSD gì không?
Nếu Có - Thì mình sẽ ưu tiên đi theo TF M15
Còn Không - Thì lại quay về M5 mà trade bình thường thôi

Và nó có thiệt nên mình sẽ ưu tiên theo M15 nhưng…

Mình rất ngại những OB to như thế này, 1 phần vì nó TO (lát mình giải thích sự to này nhá) :sweat_smile:, RR thấp nhưng nếu 3R thì mình cũng vào

Và kể từ lúc này mình chỉ nhìn M15 thôi. Về lệnh SL đầu tiên của bạn

Về lệnh SL thứ 2 của bạn. Có tín hiệu ĐC thì mua thôi

*chỉnh sửa: Chỗ note 3. Sửa thành “khung lớn” chứ không phải “khung nhỏ”. Mình đọc lại mới thấy nhưng lười sửa quá ^^

Mỗi SL, mỗi TP đều dạy cho bản thân mình một bài học, cứ từ từ, học tập rèn luyện, và tận hưởng, nhiều lúc bị SL cũng stress thật đấy nhưng khi hiểu tại sao mình lại SL thì sướng hơn gấp nhiều lần so với việc TP, vì biết rằng việc TP nó chỉ là vấn đề của thời gian khi bản thân xứng đáng có được TP :sweat_smile:

Chúc bác Bình tĩnh - Tự tin - Chiến thắng :ok_hand:

16 Lượt thích

Muốn biết chỗ sai hoặc chưa hợp lý ở đâu thì bác cứ tập trung vào các yếu tố để ra quyết định vào lệnh của mình thôi, có thể điểm ĐCXH, có thể chỗ không là gì, hoặc chỗ OB vào lệnh … giờ anh em góp ý cho bác nhiều như vậy thì bác nghe ai bây giờ :joy: :joy:

1. Lẽ ra quản lý lệnh bạn đã chỉ thua 1 lệnh
  2. Có nhiều cái mình không giải thích được, mình phải chấp nhận, 1 là vì mình chưa đủ giỏi, 2 là vì PP mình không giải thích được-nó chỉ đúng với đa số TH chứ không phải tất cả.
    KL: Luôn luôn phải quản lý lệnh dù có cho rằng chắc ăn đến mấy.
1 Lượt thích

Theo mình dù có là TF m15 thì cũng không thể vào ngay lệnh Limit 1/3 khối OB đó được, vì m15 vẫn đang là xu hướng tăng. Lệnh bán vẫn đang là ngược xu hướng chưa có xác nhận đảo chiều.

Cám ơn tất cả những gớp ý của các bạn. mình biết mình sai ở đâu rồi.

1 Lượt thích