UJ 19/5 2 trường hợp khác nhau hay giống nhau

Chào mọi người em thấy hai trường hợp này rất giống nhau nhưng kết quả khác nhau , mong mọi người cho em xin ý kiến ạ

2 Lượt thích

NÊN BỎ QUA MẤY KIỂU NHƯ NÀY

2 Lượt thích

anh nói đúng đôi khi mình nên bỏ nhưng khi giá đã chạy xong rồi mình mới biết nó khó hiểu

1 Lượt thích

Chào bạn, theo mình chỗ bạn vẽ CTTT có thể chưa chính xác do đó dẫn tới sai trong cách xử lý. Vì sao mình nghĩ bạn sai vì giá chỗ đó không di chuyển xuống rõ ràng mà chỉ sideway trong một cây nến ( đã kiểm tra M30). Thậm chí M15 cũng vậy giá chỉ đảo lên xuống trong vòng 1 cây nến, do đó nếu phá qua OBCSD đó thì sẽ về đáy cũ rồi có thể tiếp tục tăng tiếp là chuyện bt.

1 Lượt thích

Trường hợp của a Medio, với khả năng của mình thì mình chỉ tp đến đây thôi

Tương tự z, usdjpy mình cũng chỉ tp đến vùng xanh thôi.

Giá gần gần chạm tới hoặc chạm tới vùng xanh là mình bỏ, ko canh kèo nữa

3 Lượt thích

em cảm ơn , em sẽ tham khảo aj

1 Lượt thích

Theo mình:

1 Lượt thích

em cảm ơn anh ạ (20 ký tự)

em thấy là nếu ob nằm chỗ đó thì sẽ có 2 biến số chạy theo m15 hoặc h1 nhưng nếu m15 nó chạy rõ ràng thì nên theo m15
đậy là lệnh GU cũng cũng theo nhận định đó

1 Lượt thích

Mình trade M15 M5 M2 M1 nên nếu là mình cũng sẽ theo M15. Lệnh này mình xuống M5 xác nhận vẫn đúng.

lệnh này đã k tp đành và còn kéo theo mấy lệnh sl nữa nên sầu quá ( do vẽ nơi bắt đầu xh sai)

Mình thấy việc xác định nơi bắt đầu xu hướng cũng quan trọng lắm để TP cho đúng.

Với hồi đó anh Medio có video nói về cái này, để mình vẽ biểu đồ giản đơn bạn xem nhé:

Mình cũng backtest vào một lệnh giống bạn mình cũng TP giống bạn luôn, há há vậy cùng nhau suy nghĩ vài hôm về lệnh này nhé.

do em vẽ nơi bắt đầu xu hướng sai đó ạ

Bạn cho mình xem bạn xác định lại nơi bắt đầu xu hướng như thế nào được hem.

bài hồi nảy em đăng đó anh

cách vẽ nơi bắt đầu xu hướng em học từ anh chị đi trước trong hội

1 Lượt thích

Mình hiểu rùi hí hí …