Uj: 02/11 thực hành bóp ob , kiểm soát lòng tham và cái kết mỹ mãn

Chào các bạn, tuần này các bạn đã TP lệnh nào chưa? Mình thì mới TP một lệnh 6R cặp UJ sáng nay (theo giờ UK). Đăng lên để mọi người có thể tham khảo và mình cũng xin ý kiến các anh em có nhiều kinh nghiệm về việc bóp OB như vậy đã chuẩn chưa? cám ơn mọi người!

9 Lượt thích

Nếu trade thì mình sẽ về TF m15, xác định KLQT xu hướng giảm ở dưới KL mà bạn xét và khối OB csd đó là OB sau KLQT. Chúc mừng bạn đã TP!!!

Đoạn này mình nhìn khác bạn 1 chút về CTTT. Còn bóp OB chưa sử dụng thì mình giống hoàn toàn. Chúc mừng bạn nhé.

3 Lượt thích

Trung nhìn khác ntn có thể chia sẻ để mình tham khảo đc ko? cám ơn Trung

Giá vẫn đang chạy nên đợi giá chạy xong nhé. Nhưng nếu bán thì bán chỗ bạn đặt mình nghĩ hợp lý

2 Lượt thích

@lephianh Mình viết góc nhìn của mình trong trường hợp này ở đây bạn nhé. Cũng có vào lệnh mỗi tội cái kết nó không được mỹ mãn :sweat_smile:

2 Lượt thích

Đoạn này mình cũng xác định như vậy nhưng ko dám vào vì nghĩ rằng nó là OBCSD nhỏ trong OB lớn đã sử dụng. Vậy tư duy này của mình sai ở chỗ nào nhỉ? Mong sếp vs mọi người giải đáp giúp

Nó giống hệt cái này này bạn

Còn theo cái cách nhìn không dùng nữa của bạn thì với mình nó như này

7 Lượt thích

Thanks sếp đã hỗ trợ chi tiết :heart_eyes:

Vậy qua lệnh này có thể cho rằng nếu ở klqt của tf nhỏ ko có OB csd thì khả năng cao giá sẽ về klqt cũ có OB csd hoặc khối OB csd ở tf lớn và giá chạy theo tf lớn . Mình nghĩ đây cũng là 1 kinh nghiệm hay cần lưu ý.
Câu hỏi là nếu cả klqt m5 và klqt cũ đều có OB csd thì có nên đặt lệnh limit ở klqt không?
Lệnh này nếu trade theo CTTT không kết hợp OB ở tf m5 đặt limit ở klqt thì đã bị sl gần như ngay lập tức.

1 Lượt thích

anh cho e hỏi là chỗ mục 2 nếu ko phải là tiếp tục cấu trúc uptrend mà chỉ ngang đỉnh cũ hay phá vỡ giả thì các OB nhỏ csd bên dưới còn hiệu lực ko ạ?

e nghĩ là có vì ra đến cổng quên ví nên chạy về lấy xong quay ra đến cổng lại thấy quên đt nên chạy về lấy nốt ạ =))

1 Lượt thích

uptrend là phá thật tạo KLQT mới ấy bạn. Còn nếu chưa phá (phá giả) thì nó vẫn có thể quay lại rồi mới đi tiếp. Lúc ấy có thể đợi thêm xác nhận ở khung nhỏ rồi mới vào lệnh.

2 Lượt thích

dạ e hiểu rồi, e cảm ơn a :smiling_face_with_three_hearts: