Tư vấn giúp về Tâm lý hỗn loạn sau khi thua lệnh lớn

vâng, cũng khá dằn vặt, nhất là buổi tối mới cắt lỗ xong, nằm trên giường cứ tự trách mình. Nhưng hôm sau thì cũng đỡ. Dù sao vẫn còn vốn, vẫn có cơ hội làm lại :smiley:

Bác làm e nhớ đến coin, đợt đầu năm lúc ms vào future cũng vào 200$ trade trong 1 tuần lên 1k :)) lúc đấy chưa biết quản lý vốn nên của thiên trả địa hết :))

1 Lượt thích

Bác trade 10% hơi máu đấy nha,mới vào học dần dần với luyện tâm lí giao dịch thôi bác ơi nào giỏi tiền nó tự đến thôi( 1 2% thôi nhé k lại ra đê nằm như mk thì hỏng =)) )

1 Lượt thích

Trước đây mình cũng giống bác, đánh lãi được bao nhiêu rồi cũng trả lại hết. Học cách chế ngự lòng tham mới mong tồn tại lâu dài trên thị trường được. Biết đủ thì luôn vui :slight_smile:

2 Lượt thích

Dạo này em cũng như bác, mới đầu vào ăn được tiền mừng lắm. Nhưng sau một thời gian biết nhiều kiến thức lúc vào lệnh lại lo sợ, đánh 10 lệnh thì 5 lệnh SL, 2 lệnh ăn non, 2 lệnh gồng xong chạy ngược lại chạm SL, chỉ có 1 lệnh win. Dù biết là quản lí lệnh tốt thì lãi kép sẽ kéo mình về bờ nhưng mà thua nhiều tâm lý có hơi nản, những lúc đó lại phải lôi lý thuyết ra nguyền ngẫm lại tại sao giá lại chạy như vậy, vừa lú vừa tẩu hoả nhập ma phát khóc luôn :(((

1 Lượt thích

sl 10% thì gắt quá r

1 Lượt thích

Đúng rồi bác ơi, kiểu phương pháp lúc mình mới áp dụng thì khá nhạy, sau đó sau một chuỗi lệnh thua, mình sẽ thấy nghi ngờ thị trường hơn và không còn tự tin vào lệnh như trước nữa, đấy mới là điểm cốt lõi, e cũng đang bị như vậy, mặc dù e cũng chỉ đánh lệnh nhỏ thôi. :v

2 Lượt thích

đúng rồi bác, thấy hoang mang thiếu tự tin với lệnh quá…Mong sao vượt qua được khoảng thời gian nay

2 Lượt thích

Bác nên để tiền trong tài khoản 10-20% vốn thôi, lỡ như máu đỏ đen nổi lên thì chỉ vẫn còn tiền mà trade.