Tư duy như vậy có được coi là đúng chu trình không?

Chào mọi người,

Đây là tư duy của mình mỗi khi vào lệnh, không biết mọi người có thấy chỗ nào không đúng ko ? mình thì mặc dù đạt tp nhưng vẫn có 1 sự ko tự tin chút nào
đây là cặp GBP/USD (28/10/2020 , 20h UTC+7)

KLQT mình hay để màu vàng, còn KL hồi thì mình để màu xanh

mình sợ nhất mấy lệnh thắng mà hoàn toàn do may mắn nên mọi người nhận xét cho ạ
cám ơn mọi người

3 Lượt thích

Cách diễn đạt của bạn mình xem ko hiểu lắm nhưng bạn tư duy thế nào mà có lợi nhuận đều đăn thì nên tiếp tục chứ nghe tư duy ng khác thành loạn thì sao.

2 Lượt thích

câu văn hỏi lủng củng cách biểu đạt thật :frowning:

Mình chỉ muốn xác nhận lại cách tư duy nhận định có đúng với mn hay ko thôi

1 Lượt thích

Bạn backtest ngày bao nhiêu vậy?

2 Lượt thích

mình có edit lại bài ở trên

đây là cặp GBP/USD (28/10/2020 , 20h UTC+7)

Mình cũng giống bạn ain, xem không hiểu lắm, có gì trao đổi để cùng nhau tiền bộ nhá:
cái đoạn 3. KL hồi của xu hướng tăng M15 thường thì mình kẻ ra để xem nó có thật sự phá lên hay chưa, theo hình bạn chụp, theo nhận định của mình là phá giả, mà nếu là phá giá thì chỗ 4.0 sẽ không phải KL quan trọng của xu hướng hồi, nếu là mình chắc ko nhìn ra dc chỗ vào lệnh hic hic

1 Lượt thích

Cách bạn vào lệnh bán ntn là chưa chuẩn, là lệnh ko an toàn. Mình nghĩ là cách bạn tư duy hiện h là đang ko đúng SGK lắm. Tuy nhiên cách bạn diễn giải cũng hơi khó hiểu, làm mình cũng khó để giải thích cho bạn…

1 Lượt thích

mà hình như cây nến trước cây nến bạn ấy vào lệnh là ngay mô hình sao mai đúng không bạn

mình thường chuyển qua biểu đồ là line để xác định đỉnh đáy, đây là tư duy tại sao lại dời KL hồi lên

1 Lượt thích

đúng rồi bạn, cách mình diễn đạt hơi lủng củng nên tư duy của mình đôi lúc cũng không chắc như mỗi người được :frowning:

Trước vào lệnh mình ko để ý mô hình sao mai.

mình nhận định là

• có 1 lực mua yếu và
  • trước cây nến vào lệnh là có 1 cây pinbar đỏ

thế là khúc đó mình vào ngay

1 Lượt thích

bạn tìm đọc series bài về phá vỡ giả, phá vỡ thật của a Trung đi, ảnh có nói chi tiết về vấn đề này á, mình cũng từng gặp khó khăn về phá vỡ, và từng chuyển qua biểu đồ Heikin để dễ nhìn ra hơn, nhưng kết quả không ổn lắm, một cây nến xanh lên rồi cây đỏ nhấn xuống lại, rồi lại xanh lên đỏ xuống kiểu phá này mình vẫn nghiêng phá giả hơn hehe

1 Lượt thích

đề chờ thêm ý kiến của các bạn khác xem sao :grin:

1 Lượt thích

chỗ đó mình cũng nhận định là phá vỡ giả vì nó rút lại rất nhanh

chỉ là mình coi nó là 1 cái đỉnh mới khúc đó và mình dời KL lên.

Cám ơn bạn nha, cũng nhau phát triển :laughing:

nếu mình gặp TH này thì có thể mình sẽ vào 2 lệnh như vậy (tuy nhiên TH này mình sẽ bị hòa lệnh này vì khi giá khớp và chạm đáy cũ ở dưới thì mình thường dời SL về entry)
có thể bạn cũng nghĩ vậy nhưng mà mình chưa hiểu lắm cách giải thích của bạn :smiley:

1 Lượt thích

Lệnh của bạn mình theo góc nhìn của mình là như thế này:
Xu hướng H1 đang giảm, giá chưa về tới nơi bắt đầu của con sóng tăng cũ. Xét thấy đáy cũ H1 trùng với Fibo nên có thể đặt 1 lệnh theo xác suất tại đây ( hoặc chờ nến xác nhận ở m15 như bạn), 1 lệnh nữa ở KL quan trọng nếu như lệnh này SL.

4 Lượt thích

lệnh mình có lỗ hổng rồi, mình chỉ toàn vẽ 1 KLQT (là đỉnh hoặc là đáy cũ) của khung H1.

Sau đó mới qua TF 15 phút mà vẽ đỉnh và đáy của KL hồi :frowning: :frowning:

trời ơi, cám ơn bạn

cái câu trả lời này làm mình thỏa mãn nhất.
vỡ lẻ ra lệnh mình vào là do may mắn :frowning:

mình trc h chỉ toàn vẽ 1 KLQT (là đỉnh hoặc là đáy cũ) của khung H1.

Sau đó mới qua TF 15 phút mà vẽ đỉnh và đáy của KL hồi.

1 Lượt thích

Bạn xác định sai KL rồi, cái màu tím bạn vẽ nó là KL fake thôi nhé, bạn lên khung H1 nhìn cho rõ

2 Lượt thích

cái này mới là KLQT khung H1 của mình