Tự động chốt nửa lệnh

Chả là thế này e vào 0.02 lot giá đã đi được 1,5R rồi, bây giờ e muốn khi nào giá chạm đến 2R thì tự động sẽ cắt 50% lệnh có cách nào làm tự động được như thế không ạ, chứ e không ngồi canh được

Và khi cắt nửa lệnh như vậy thì phí qua đêm và phí hoa hồng sẽ chia như thế nào ạ

E cám ơn

2 Lượt thích

Bạn phải chia ra làm 2 lệnh chứ… Rồi đặt tp theo ý của mk… Chứ 1 lệnh làm sao mà chia ra đc

Vào 1 lệnh chắc chỉ đóng tay 50% đc thôi, m cũng mò mấy hôm nay k ra :))
Vào 2 lệnh cùng entry thì cồng kềnh :))

Tự động thì chỉ có dùng bot thôi bạn ơi, không ngồi canh được thì đặt cảnh báo rồi vào cắt tay.

1 lệnh vẫn chia ra được bạn ạ

1 Lượt thích

dùng bot nào vậy bạn

bot chạy bằng cơm thôi, có lẽ không có cách nào khác đâu nhỉ.

1 Lượt thích

Ô… Cắt đc á… Cắt sao đc bạn… Dùng MT4 thì cắt ntn

Thuê coder nào đó code cho con EA mà treo trên máy bạn ạ, này chắc code phải trả phí, chứ ai code free đâu. Còn không thì bạn tự canh mà cắt tay ra, còn nếu muốn nhàn thì Code EA treo đó cho nó tự xử lý, mình cũng toàn thế, chứ hơi đâu mà ngồi canh kéo huề với chốt Partial Close

bạn chọn lệnh đang chạy nhé, ví dụ bạn vào 1 lot bây giờ muốn chốt 0.5 lot thì chọn ở mục khối lượng điền là 0.5 rồi đóng lệnh đó, thì sẽ cắt được nửa khối lượng của lệnh đang chạy

2 Lượt thích

Mình ko có bot này, khi nào mình rãnh thì mình code cho. Hoặc bạn có thể lên gg kiếm mà ko biết có free ko.

1 Lượt thích

trọng ctrader thì có nhé
các sàn sự dụng ctrader í
có icmarket và peperstone là 2 sàn lớn sự dụng cái này.

2 Lượt thích

m cug đang dùng tiện thật

1 Lượt thích

Bạn dùng nền tảng Ctrader là có nhé của IC

1 Lượt thích

Bạn tìm ea kazan trên google xem

1 Lượt thích

Cái này chỉ có trên bản dùng cho máy tính nhỉ, bản của điện thoại ko có, mà mình toàn đặt lệnh qua điện thoại :pensive:

bạn dùng indicator này nhé, auto chốt lời từng phần TP bạn đặt, đỡ phải canh

úi 100$ cơ ah, có cái nào free k ạ, e trade vẫn thua lỗ SM nên cũng k muốn đầu tư

Thôi giờ chưa lãi thì dùng indicator chạy bằng cơm đặt cảnh báo tradingview vậy

1 Lượt thích

Mình mới code xong rồi, để test kỹ coi còn lỗi nào nữa ko rồi sẽ share lên hội quán

3 Lượt thích