Trường hợp backtest khó quá .mong được trợ giúp

Chào anh em
hôm nay mình có backtest cặp GA mình đang khá phân vân không biết xử lý sao mong ad và anh em giúp đỡ

Đây là 1 trường hợp mà ad đã nói trong 1 bài nào đó khi sóng đẩy mạnh thì khi hồi ít nhất sẽ về klv fake hoặc đỉnh của klv fake .
Anh em cho e hỏi trường hợp này klv quan trọng h1 và m15 ở đâu e đang rất phân vân
mong ad và anh em giúp đỡ chứ không tối lại không ngủ đc .cảm ơn nhiều

2 Lượt thích

bạn back test ngày nào vậy? để mình xem thử

2 Lượt thích

cho thêm mấy khung m15, h4 nữa đi bạn. ko thì để ngày nào ae còn xem lại.

Nhìn vào đây thì theo mình là giá đã phá qua KLQT đoạn sóng đẩy, xu hướng giảm bắt đầu giá hồi về KLQT của xh giảm và xuống tiếp, vì đoạn phá qua chưa chạm KL nào.

1 Lượt thích

sr bạn nha , ngày từ 21.9.20 đến 14.10.20

sr bạn nha , ngày từ 21.9.20 đến 14.10.20 nha

đây là 2 tf h4 và m15 các bác ạ

góc nhìn của mình khi nhìn ở TF H2

2 Lượt thích

Khung H4

Khung H1

5 Lượt thích

yes cảm ơn bác nhiều

yes cảm ơn bác nhiều nha

cho mình hỏi chút nhờ bác chụp giúp cái ảnh H8 để cùng phân tích học hỏi nhé vì mình ko dùng bản pro nên ko xem dc H8 còn H1, H2 ở chỗ cái đỉnh phá vỡ giả H4 kia thì theo mình thấy lại là phá vỡ thật. Thanks bác

1 Lượt thích

Xét phá vỡ giả ở H4 mình dùng thêm 2TF , 1 cái lớn hơn và 1 cái nhỏ hơn H4 là H2 và H8.

• H4: Phá giả

• H2: Phá thật

• H8: Phá giả

2/3 khung mình xét là phá giả, nên mình kết luận là giả. Bạn xét phá vỡ thật giả H4 thì nếu xuống cùng lắm đến H2 thôi, vì càng xuống sâu là đang đi vào TF khác mất rồi. Như xét phá vỡ ở khung H1 thì nên xem ở M30 và H2.

1 Lượt thích

Thanks bác xem khung H8 và bác phân tích thì đúng là nghiêng về phá vỡ giả. Cho mình hỏi nếu khung H8 mà cây nến đỏ ko quay đầu lại dưới đường màu trắng ngay mà chỉ là 1 cây nến đỏ nhỏ vẫn đóng trên đường màu trắng → momentum xuống yếu + khung H2 là phá thật → có thể kết luận H4 nghiêng về phá thật ko nhỉ (cái này mình phân tích theo ad hướng dẫn trong mấy video)

1 Lượt thích

Đúng bạn, nếu H8 nó không xuống ngay mà có nến sideway, moment giảm yếu thì cũng có thể H4 đã phá thật. Vì nhìn trên H4, moment giảm cũng không mạnh.

1 Lượt thích

Mình nhớ là trong 1 bài nào đó Ad medio có nói là: Khi vẫn còn phân vân giá đã phá keylevel hay chưa, thì vào time frame lớn hơn và nhỏ hơn 1 bậc để xem xét. “Giả sử timeframe vào lệnh của mình là M15 và đang có 1 phá vỡ giả cần kiểm chứng thì mình vào 3 timeframe M30 M15 và M5. Giả sử timeframe vào lệnh của mình là H1 và đang có 1 phá vỡ giả cần kiểm chứng thì mình vào 3 timeframe H2 H1 và M15”.
→ Tức là xét phá vỡ thật giả của H1 thì xuống M15, M15 thì xuống M5 chứ nhỉ?

1 Lượt thích

TF lớn và nhỏ hơn 1 bậc của H1 là H2 và M30 đó bạn.

Nếu theo định nghĩa của bạn thì ở đây xét TF M15 thì phải lên H1, k phải M30. Vì H1 bạn đang xuống M15 xét mà.

Cái này khó nhỉ :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:. Nếu ko có bài hồi 1 cây nến chắc mình giải thích đc rồi :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:.

Mình đọc thấy Ad có nói đến việc check các timeframe để kiểm tra phá vỡ thật giả ở đây nhé bạn.

1 Lượt thích

:slight_smile: Trước giờ mình kiểm tra h1 đều xem 2 khung h2 và m30. Mỗi người có cách xác định riêng, nên nếu bạn có thắc mắc thử hỏi admin xem sao nhé.