Trước và sau khi biết đến Medio

Đây là mình trước và sau khi biết đến Medio. Mình mới biết đến Forex khoảng gần 2 tháng. Trước đây mình thêm một loạt indicators vào chart rồi có quá nhiều dữ liệu lúc thì indicator này bảo mua nhưng indicator kia lại bảo bán rồi cuối cùng mình vẫn bị SML. Mình đã thử qua hầu hết những indicator phổ biến và cày nát thư viện công khai của TradingView mà vẫn không tìm ra “chén thánh”. Sau khi tình cờ xem được video của Medio trên Youtube mình đã biết ngay Price Action mới là chân lý của mình.

Đây là lệnh thắng đầu tiên của mình khi dùng Price Action sau khi xem Medio được 1 tháng và backtest liên tục. Lúc đầu khi mới xóa sạch indicators ra khỏi biểu đò cảm giác cứ thiếu thiếu thứ gì đó, sợ lúc mua thì RSI đang ở quá mua và đủ thứ khác do trước đó mình phụ thuộc hoàn toàn vào indicators.
Lời khen về video của Medio thì quá nhiều rồi. Cảm ơn anh rất nhiều. Mục tiêu của mình là trở thành FTMO Trader và luôn tuân thủ rủi ro 1% tài khoản.

7 Lượt thích

chúc mừng bạn
tâm lý người mới vào nghề lúc đầu ai cũng vậy thôi

1 Lượt thích

Bác cũng giống y em hồi đầu mới vào thị trường, biểu đồ cũng chằng chịt như vậy, nhiều khi nhìn vào còn lọan hết mắt lên muốn tàu hỏa nhập mà luôn. Xong cũng ngẫm lại và tìm hiểu xem có cách gì tối giản được hơn không thì vô tình biết đến PA , tìm hiểu và học được thời gian nhưng cũng ko tìm được cốt lõi của vấn đề cứ thấy lan man áp dụng vẫn thua nhiều . Vẫn chăn chở và tìm hiểu sâu hơn nhưng cũg ko ăn thua.
Rồi một ngày vô tình thấy trong gr trên fb có ông chia sẻ kênh của Medio bảo kênh này hay lên tò mò vào xem luôn.
.
Xem đúng 2 video thôi là mình đã nhận thấy là thứ mình tìm kiếm bao lâu nay đây rồi. Tuần đầu tiên miệt mài xem video cả ngày cả đêm lúc đó vui lắm xem video cả đêm ko buồn ngủ luôn .
.
Ngót nghét tới giờ cũng theo pp của Medio đc gần 1 năm rồi, trader cũng chưa tới đâu nhưng cũng bớt thua nhiều như hồi trc và thấy mình cũng tự tin hơn khi vào lệnh .

1 Lượt thích

Ngày trước mình cũng pivot, mấy đường EMA, Bollinger Band chằng chịt giờ nhìn lại thấy choáng luôn. Price Action chỉ mất cái là phải luyện tập nhiều để thành thục nên nhiều người không kiên trì để theo thôi.

3 Lượt thích

Lệnh đã tp nhưng mà mình thấy ko chuẩn bài lắm
Hơi mạo hiểm. Lúc hồi đầu mới trade mình cũng indicator các kiểu , theo a medio mới đầu khá dễ hiểu đánh cũng ngon nghẻ thời gian đầu , càng về sau mình càng thấy price action nó ko phải là thứ máy móc và rất nhiều trướng hợp cần sự linh hoạt và óc quan sát phán đoán tỉ mỉ, từ đó cố gắng nhiều hơn chứ không còn nghĩ đơn giản như kiểu" giá phá qua kháng cự thì nó thành vùng hỗ trợ " hay " break and retest " nữa bây giờ là " cưỡi sóng nhỏ" và chờ xác nhận thui hihi, chúc mừng bạn đã đến với kho tri thức PA cùng anh em hội quán

2 Lượt thích

Lệnh này lý do vào lệnh sell là gì vậy b

Ở một thế giới khác @@

Anh em vì forex mới biết Medio. Còn các chị em chắc vì giọng đọc của Medio mới biết đến Forex :v

Hồi đó có ông bạn còn có cái gd bằng 200 đừong EMA thần thánh :rofl: . Ông bảo hiệu quả lắm muốn học ko chỉ cho. Coi cái màn hình đuờng EMA chạy loằng ngoằng như mớ dễ cây lối qua nhau chằng chịt. May là lúc đó ngộ đạo PA rồi. Chứ chưa ngộ đạo học quả đó chắc giờ vẫn lưu lạc trong mê cung chưa thấy ngày về :rofl::rofl:

2 Lượt thích

Chắc a phải chăm làm uống trà mới có vợ thôi, làm kênh chính vừa mất thời gian mà tối vẫn nằm không :joy:

Thật ra ai thấy hợp với phương pháp nào thì cứ thế rèn luyện thôi, vẫn có người bảo PA làm sao thành công với forex mà mình cũng có dám ho he nói lại đâu :smiley:

a medio chưa có vợ mà sao e thấy có video con khóc là như nào nhể :rofl:

1 Lượt thích

Bạn nhầm rồi con của chị nhà hàng xóm khóc đấy, mà k biết có phải con chung k ??? :joy:

Giờ tìm lại ko thấy cái video đấy đâu.
Liệu có phải là phi tang bằng chứng ko nhỉ :rofl::rofl::rofl:

video vẫn còn mà. bạn xem lại 1 lượt là biết =))

1 Lượt thích

À tìm thấy rồi, đúng đoạn : " đi đâu ko đi lại đi vào đúng ổ của anh rồi " :rofl:

Trước mình xem TV để tiếng bé nghe ko rõ, đeo tai nghe chuẩn luôn tiếng khóc ngằn ngặt. Dưới còn thấy có comment kêu ad bỏ bê việc trông con nữa chứ :rofl::rofl:

@Medio anh thấy không. các chị em chơi hẳn tivi để nghe cho rõ giọng của anh mà sao anh lại vẫn độc thân 30 năm nay nhỉ?

1 Lượt thích

Đâu ra mà độc thân 30 năm chú. A mới độc thân on - off mấy năm gần đây thôi :)) . Với các chị em Trader toàn có gia đình rồi thì phải.

@phamdat1 cùng hoàn cảnh với bạn này. =))) đu dây và độc thân :v inbox với anh Medio để nhận được chia sẻ những ngày đầu độc thân nhé. =)))

Có 3 tài khoản email đăng nhập youtube ở các thiết bị thì subscribe Medio cả 3 .
Nhưng mà mình bật Medio ở TV để xem chung với chồng haha :sweat_smile:

1 Lượt thích

Sau khi biết tới A Medio tôi đã nhận ra có cơ số ae giống mình :rofl: :rofl: :rofl: