Trợ giúp lệnh AUDUSD 08/03/2022

Nhờ các bác trong nhóm và anh @Medio giải thích giúp em lệnh backtest ngày 08/03/2022
Em xin cảm ơn và tôn trọng mọi ý kiến

2 Lượt thích

bác tham khảo video của bác huyphuong trong hội quán, trade thuần cặp aususd, mình xem video của bác ấy học hỏi được rất nhiều

2 Lượt thích

Với góc nhìn của mình thì có lẽ chỗ mà bạn cho là chưa là gì đó lại vô tình trùng với fibo 0.5 - 0.618 của khung H1 và QUAN TRỌNG NHẤT câu thần chú của a Trung đó là HÃY CHẮC CHẮN RẰNG MÌNH ĐANG CƯỠI TRÊN CON SÓNG NHỎ theo như bạn phân tích thì con sóng nhỏ mới đã phá KL chính tăng của M15 tức là nó đã đổi chiều thành con sóng giảm (cũng tức là con sóng hồi của khung H1 đã kết thúc) theo mình nghĩ lệnh này bạn bán xuống sẽ hợp lý hơn.

1 Lượt thích

Ko phải đến chỗ ko là gì mà giá tiếp diễn được,và đặt lệnh ko khớp,b đặt lên trên tí nữa,thì có thể hoà vốn rồi,nên nhớ giám chạm KLV đi lên 1 đoạn,thì ko lên đặt lệnh tiếp khi giá quay lại lần 2 nhé,dễ thủng

1 Lượt thích
  • Bạn chú ý xem lại cái đỉnh mà bạn nói là chưa là gì cả ở khung H4 và khung D nhé! Theo cá nhân mình thì nó đã đến đỉnh KLVQT của xu hướng giảm trước đó của H4 và D.Giá vẫn chưa phá qua được cái đỉnh đó thì BUY chưa an toàn được.

• Xuống khung M15 thì thấy giá đã phá qua KLVQT M15 thì rất là tốt chúng ta sẽ canh điểm vào lệnh SELL. Lúc này chúng ta có hợp lưu của H1 giảm (vì trước đó giá đã phá qua KLVQT của H1) và M15 cũng giảm.
  • Và KLVQT M15 của xu hướng tăng cũng bị phá.
    → Chúng ta có hợp lưu H1 và M15 đều giảm.

+Đây chỉ là ý kiến cá nhân của em!

2 Lượt thích

Là mình thì mình cũng mua đấy.

Tất nhiên vẫn phải quản lý lệnh bằng cách thử tìm cơ hội bán luôn tại thời điểm này xem.

Vì thế nếu vào lệnh bán thì vào tại OB chưa sử dụng. Đây là kiểu cấu trúc rất quen thuộc mà vào lệnh tỉ lệ thắng rất cao mà mình hay vào

Và có cơ hội quản lý lệnh

Giờ mình tiếp tục vào lệnh bán

Đó là 1 khung tất nhiên chúng ta phải kiểm tra nhiều khung trước khi vào lệnh. Phải xem cả khung nhỏ để kiểm tra cấu trúc khung lớn

Nhưng cứ tạm kệ nó đi. Ở khung nhỏ chúng ta thấy 1 cấu trúc giảm đẹp

Kết quả

Kết luận

Tại sao ở trường hợp này đến nơi không là gì mà vẫn không tăng tiếp thì mình cũng chịu. Nhưng mình biết cứ quản lý lệnh chặt chẽ rồi lặp lại là có lợi nhuận

4 Lượt thích

Với kiến thức của mình thì lý do giá quay đầu giảm mà không tăng tiếp là vì tại khung 1H, giá chạm đến vùng Optimal Trade Entry (màu vàng) + vùng Fair Value Gap (màu đỏ - bên smc hay gọi vùng này là IMB)