Trợ giúp lệnh AUDCAD 15/03/2022

Các bác trong hội nhóm cùng anh @Medio trợ giúp em lệnh AUDCAD ngày 15/03/2022 với ạ,em nhìn cả buổi tối mà k biết sai ở đâu
Em cảm ơn và xin tiếp thu mọi ý kiến

2 Lượt thích

Lúc nó phá KLQT thì nó cứ sao sao ấy, mặc dù 5m nó phá rõ ràng rồi nhưng mà 15m với 30m thì đối với mình nó như giống phá vỡ giả hơn

3 Lượt thích

em thấy m30 có momentum mạnh đâm thẳng lên với cả xem m15 nó rõ ràng vậy nên cũng nghiêng phá thật

Bạn xác định sai KLQT giảm

1 Lượt thích

bạn cho mình lý do được không.Mình cảm ơn

2 Lượt thích

Bạn lên h1 là sẽ thấy rõ cái đoạn đấy toàn nến có râu với kinh nghiệm của mình là đi ngang

nhưng mình đang xét KL 15m thì chỉ cần vào 5m với 30m thôi chứ nhỉ.KL 15m mà vào TF 1h thì mình thấy hiển nhiên là đi ngang mà

Gốc rễ của bị loạn là cứ cho rằng klv của tf mấy ấy bạn. Mình từng bị loạn gần 1 năm mới ngộ ra cái tên tf mấy cũng chỉ là tên gọi thôi quan trọng là vùng cung cầu mạnh ko nến hồi lại nó làm chủ lâu không ấy mới quan trọng

1 Lượt thích

bạn nói thêm giúp mình được không,tại mình cũng mới ấy,nếu được thì mình cảm ơn nhé

Bạn cứ backtest nhiều vào nhìn quen thôi à. Ví dụ bạn định xác định KLQT nào đó m15 như kiểu đi ngang xuống m5 mà thấy đẹp lên h1 chỗ đấy không thấy cây nến nào thì là đi ngang (vì timeframe nhỏ sẽ nhiễu hơn timeframe lớn) mình cũng k biết giải thích thế nào cho dễ hiểu bạn cứ đọc các bài về cấu trúc thị trường nến mà a medio đã viết ấy từ từ ngẫm ra là sẽ hiểu mà

2 Lượt thích