Trailingstop + Chốt lời từng phần - Bí quyết giúp mình có lợi nhuận đều đặn

Rất hay. Bài viết tâm huyết quá. Tks bro

2 Lượt thích

Bài viết tuy dài nhưng rất dễ hiểu. Cảm ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm này.
Cứ đút túi từng ít 1, ăn chắc mặc bền, tích tiểu thành đại phải k bạn.:smiley:

1 Lượt thích

hay quá ! ngày trước mình cũng có thời gian 1 lệnh chia ra làm 2, 3 lệnh nhỏ để cắt kiểu này ( vì ko biết cắt lệnh từng phần ) xong rồi cứ bị cuốn đi . pp này pp # tới giờ thì còn ko biết mình đang đứng ở đâu :sweat_smile: lệnh lãi thì ko chốt . nhiêu khi nó chạm vùng tranh chấp rồi mà vì thấy cấu trúc nó chưa thay đổi còn ko rời SL về entry cuối cùng sấp mặt . càng ngày càng đi xa :joy:

3 Lượt thích

Dùng tradinh stop là ok rồi, nhưng theo mình chốt lời là chưa lúc nào là sai cho dù chưa đến TP

2 Lượt thích

Có đôi chút giống mình nha :smiley:

2 Lượt thích

giờ mình lại phải ngồi xem lại toàn bộ khóa học và suy ngẫm lại từ đầu :sweat_smile:
cứ thế này thì lại theo lối mòn rồi trôi mất @@

1 Lượt thích

Hay quá. Thank bạn. Thả nhiều tim

1 Lượt thích

mình cũng đng dùng cach chốt lợi nhuận. 1-1 là mình chốt 1/2. còn lại thig gồng tẹt bô cũng k sợ kkk. chôt vậy ddwox bị tâm lý.

3 Lượt thích

Hôm nay mới khớp đc cái lệnh , chốt lời theo cách của @phamanh , đút túi trước đc 1,7 R rồi ngồi rung đùi, cảm thấy sung sướng thật, ko mất công nơm nớp lo sợ nó hòa vốn mất trắng.
Cảm ơn bạn lần nữa nha!

3 Lượt thích

Chúc mừng b lệnh TP thì cũng mất đi ít R nhưng cứ mạnh mẽ mà gồng, đoạn R mất đó nó là 1 khoản chi phí an toàn thôi

1 Lượt thích

thanks bạn đã chia sẻ , cái này mình cũng day dứt mãi nè , nhưng chưa tìm thấy ai chịu chia sẻ về những cách rõ ràng để khắc phục …có chăng thì họ chỉ nói bâng quơ 1 chút thôi , cơ mà bài của bạn chia sẻ 1 cách rất rõ ràng .
Về phần chốt lệnh từng phần thì cái này mình chưa thử , nhưng mình nghĩ mình sẽ thay thế bằng cách vào 2-3 lệnh rồi chốt dần ,vì nếu như trade khung m15 mà vào với volum nhỏ thì cũng không vấn đề gì .
Ý tưởng của mình sau khi đọc bài của bạn thì là mình sẽ vào 3 lệnh , lệnh 1 ở R1 , lệnh 2 thì ở R2 , lệnh 3 thì gồng chết thì thôi , và khi được 1R đầu tiên thì 3 lệnh sẽ được kéo lên hòa vốn … nghĩ nghĩ cũng thấy ok đấy nhỉ .
CƠ bản là chỉ định viết cảm ơn bạn thôi , nhưng càng viết lại càng nảy ra nhiều cái hay này … nên là bài bạn chia sẻ rất là bổ ích đấy , mong là có gì hay thì bạn cho anh em nhiều ý tưởng hơn

2 Lượt thích

Ok bác, bác sử dụng sao cho hợp lý bác nhé

Xuất sắc bác ơi, cám ơn bác có bài chia sẻ quá hay!!!

1 Lượt thích

Vừa mới từ 2,5R về MO với EU thì đọc được bài này của bác.

1 Lượt thích

4.7R GU cũng về MO đây bác :'))

Mình vừa vào 2 lệnh lên được 2R cả 2 lệnh sau đó quay xe về thẳng entry, nghĩ nó cay và chợt nhớ ra bài viết này. Từ giờ sẽ áp dụng pp chốt lời của bạn cho đỡ tâm lý.

Chia sẻ thêm cho anh em biết về Partial Close ( Chốt Lời Từng Phần).
*Nêu trade trên MT4 thì có thể đóng bao nhiêu tùy thích, nếu khối lượng của bạn > Minlot, tùy theo sản phẩm sẽ có mức Lotstep khác nhau, nếu lotstop là 0.01 thì mình có thể đóng tối hiêu tơi mức 0.01 nhưng nếu sản phẩm có mức lotstop 0.1 thì tối hiểu đóng 0.1
Về cách đóng thì đơn giản thôi, bạn ấn vào đóng lệnh, ở phía trên sẽ có chỗ điền khối lượng mặc định ở đây khối lượng sẽ hiển thị là số lot bạn vào, bạn chỉ cần sửa lại khối lượng bạn muốn đóng và ấn close là nó sẽ đóng theo đúng khối lượng

• Lưu ý: Khối lượng bạn vào phải > Minlot ví dụ: bạn Buy GU 0.02 thì bạn có thể đóng là 0.01 vì Minlot là và lotstep đều là 0.01
  • Chắc có nhiều anh em biết cách rồi, nhưng mình cũng mới vào học vô tình đọc đc topic nên chia sẻ thêm để các học viên khác mới vào, nếu có đọc đc topic cũng biết các xử lý lệnh.
    Thank youuuu
5 Lượt thích

Cặp tiền AUD/USD thời gian mấy tháng 4 vậy cậu?

1 Lượt thích

Mt5 ko làm được à bạn ? Mt4 lâu lâu bị lag vs lại mt5 nó cho kéo sl tp nhanh mình đang định chuyển qua mt5 đây

1 Lượt thích

MT5 mình k xài, nhưng bạn có thể mở demo mt5 rồi test thử xem đc không, hiện mình xài mt4 vẫn ok, vì mình biết Code, và mình có viết riêng EA giúp mình quản lý vốn, đóng mở lệnh, đặt SL, TP và vào lệnh theo % risk, nên mình vẫn đang sử dụng tốt, bạn có thể thử nghiện trên Mt5 thử nhé

1 Lượt thích