Trailingstop + Chốt lời từng phần - Bí quyết giúp mình có lợi nhuận đều đặn

Chốt lại là đóng lệnh từng phần để đảm bảo lợi nhuận ở các vùng keylevel.một cách khá hay và thông dụng.cảm ơn bạn @phamanh

4 Lượt thích

chân thành cảm ơn bạn. nếu k có bạn chắc mình cũng không biết đến nó. thật bổ ích :v:

4 Lượt thích

Dạ có gì đâu a, em cũng từ 1 đứa loay hoay với 1 đống chỉ báo, thua lỗ, vò lệnh lớ ngớ để đến được ngày hôm nay cũng từ a Trung và hội quán mà

3 Lượt thích

thật ra cái này nhiều ng biết, em tưởng ai cũng biết nhưng chưa chắc vận dụng tốt nên mới chia sẻ

3 Lượt thích

Ok, để mình thử xem sao. Cảm ơn bạn trc nhé :+1:

Em đang tập với khối lượng nhỏ, cắt 1 nửa có vẻ ko hiệu quả :smiley: vì ko chia đc 1 nửa để cắt. Đùa thôi, bài của bác rất hay

1 Lượt thích

Hay quá bạn ơi, ăn chắc mặc bền là đây, từ nay dời SL gồng lệnh thoải mái rồi, ko phải chịu áp lực tâm lý nữa. Mình thấy cách này áp dụng được rất nhiều lệnh cần phải dời SL 1 cách nhanh chóng mà vẫn đảm bảo có tý R nếu giá quay ngược lại.

4 Lượt thích

Tùy từng sàn có đóng lệnh từng phần các bác ak. Các bác có thể chia nhỏ các lệnh ra sao cho tổng số lot = 1-2% . ví dụ số lot thường vào lệnh đảm bảo (1-2%) là 0.1 . nếu vào 2 lệnh đồng thời cùng giá thì số lot mỗi lệnh là 0.05. Nếu 3 lệnh thì số lot mỗi lệnh là 0.03

3 Lượt thích

Hay quá em mình ơi

2 Lượt thích

hay quá bro ơi … aaaaaaaaaaaaâ

1 Lượt thích

Chuẩn rồi thị trường luôn có xu hướng tăng và xu hướng hồi, có nhiều cơ hội để mình sai nhưng vẫn có lợi nhuận và vẫn có lệnh để gồng :smiley:

1 Lượt thích

oke anh mình :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, hay quá :slight_smile:

1 Lượt thích

Cảm ơn bác @phamanh nhiều nhé. Chia sẻ tâm huyết quá❤

1 Lượt thích

Anh em chia sẻ để cho hội quán ngày càng phát triển hơn nhé!

2 Lượt thích

đang định viết 1 bài nói về chốt lợi nhuận từng phần thay vì cứ di chuyển Sl mà giữ nguyên khối lượng :)) thì nay vào đọc được của bài của bạn rồi <3
cảm ơn bạn đã chia sẻ
p/s : hình như bạn ngày trước học giỏi văn nhỉ , viết thấy lôi cuốn quá :wink:

2 Lượt thích

mình thấy hình như sàn nào cũng chốt lời từng phần được mà, chỉ cần vào phần đóng lệnh và sửa lại số lot là ok, muốn đóng bao nhiêu cũng được. Còn có cả loại trailingstop nó chốt tự động cho mình luôn nhưng loại này dễ mất lệnh khi giá có chuyển động ngược ngắn hạn.
Trước mình cũng hay chốt lời từng phần nhưng đúng như chủ top nói, khi thị trường di chuyển đẹp và ko bị vướng nhiều cản thì ko nên đỡ phí TP. Thị trường chạy loạn như mấy ngày đầu tuần này dùng là ok này.
Cảm ơn bài viết tâm huyết và mạch lạc của bạn!

1 Lượt thích

Em đội tuyển Văn bác ơi :v

2 Lượt thích

Dạ vâng c, đúng là như vậy. Phương pháp nào mà ae giao dịch chủ động k cứng nhắc thì cũng sẽ tìm cách thích hợp nhất đối với bản thân. Việc sử dụng vốn này nó là 1 cái cơ bản nhưng tùy thuộc vào mỗi người sẽ sử dụng nó đúng hoàn cảnh, trường hợp và tối ưu hóa lợi nhuận hehe

1 Lượt thích

Hay lắm bạn, đọc hơi mỏi mồm xíu thôi.
Cảm ơn bạn nha.

1 Lượt thích