Trải niệm về vào lệnh từng khung thời gian là khác nhau

Hôm nay ko hiểu sao hội quán im ắng quá nên mình có chút tâm sự chia sẻ với mọi người.
Trước đây mình có tình cờ lướt tiktok và nghe đc 1 ông thầy dạy về đầu tư tài chính ( mình không nhớ tên).- Ổng nói cùng 1 phương pháp giao dịch nhưng mỗi nhà đầu tư lại có trải niệm khác nhau về từng khung thời gian cụ thể.
Cụ thể ví dụ: 1 nhà đầu tư A cũng là pp giao dịch đó nhưng đầu tư dài hạn lại có kết quả khác với đầu tư ngắn hạn, đầu tư ở khung M ( tháng) lại có kết quả khác với khung D lại khác với h1…
Mấu chốt nằm ở sự trải niệm ở từng khung thời gian ( kinh nghiệm) ở khung thời gian đó là khác nhau nên dẫn đến kết quả khác nhau.
Ý kiến cá nhân mình càng ngày càng thấy điều đó là đúng.
Mọi người thì sao?

mình đag test thử qua d1 h4 h1. chưa biết nói thế nào :). trước mắt là nhẹ cái đầu hơn h4 h1 m15 :))

3 Lượt thích

Đúng rồi. Nến ở các khung lớn ít nhiễu hơn khung nhỏ. Khung lớn chỉ có 2 cái là lệnh có thể vào từ t2 tp thì phải đến t6 hoặc qua tuần :grin::grin: rành cho ng bận rộn.

1 Lượt thích

Ý mình nói nghĩa là bản chất nó ko chỉ là thời gian đợi kèo, thời gian SL,TP đâu mà nó còn cả kinh nghiệm và cảm nhận thị trường riêng cho từng khung thời gian là khác nhau

2 Lượt thích

m và 1 bạn… mà chac cg có nh bạn. dag trade ở h1 v h4 dù nếu cố tình vẫn có thể trade ở m15 :blush:
như chủ topic nói đúng là ở mỗi khung giờ nó có 1 trãi nghiệm rất khác. chứ ko fai chỉ phần nỗi là time đợi kèo
ở h1 m thấy nó vững trãi và chắc chắn hơn nhiều! tâm lý cg ok

1 Lượt thích

những ngày đầu tiên làm học trò atrung. lúc a mới mở khoá học. m cg như nhiều bạn thường chỉ m15 và h1. giờ thì m chỉ h1 và h4

1 Lượt thích

Mình thấy là không hẳn các TF khác biệt nhau nhiều lắm. D1 với H1 thì xa nhau không tính đến nhưng H1 với M15 thì vào lệnh cũng không thể nói rằng đang vào lệnh ở H1 hay M15. Nó kiểu kết hợp cả 2 TF cho ra 1 phương án phù hợp nhất.

1 Lượt thích

Với những người mới như bọn mình thì đúng là trade khung h1 và h4 là lý tưởng nhất, tốt nhất cho sự phát triển tradding.
Nếu b bắt đầu với h1 và h4 thì sau này cũng vẫn nên h1 và h4 thôi,xuống m15 là cả 1 quá trình mới và rủi ro
Mình thì chót trade fulltime rồi nên mới phải m15 :rofl:

ok bạn.
Cá nhân mình thì thấy ngoài việc thời gian đợi kèo,SL,TP khác nhau còn nhiều thứ khác nữa.
Cảm nhận đặt SL,TP, phá vỡ thật giả.
Kiểu như cảm nhận thị trường ấy.khó nói :grin: :grin:

2 Lượt thích

Kiểu như phá án vậy, ngoài những manh mối đã có, còn 1 sự nhạy cảm kết nối các manh mối, rồi một chút kinh nghiệm, tóm lại là không thể diễn tả.

1 Lượt thích

Cứ từ thầy của bọn mình -A Trung mà ra thôi
Trươc giờ ảnh trade khung vào lệnh chính là m15,thi thoảng xuống m5 ( tinh a ấy cẩn thận nên m5 nếu giá đi thật đẹp)
Bjo nói ảnh trade khung h1 hoặc h4 chưa chắc đã có kết quả tốt như m15.

um đúng rồi bạn. a trung từng trả lời mình. là anh em nào làm nghề này trade full thì hả xuống m15. còn lại nên h1 và h4