Tradingview Premium to Free ( Hướng dẫn tự làm)

Nói đến Price Action chắc các bác cũng quá hiểu tầm quan trọng của việc Backtest. Và ứng dụng thuận tiện nhất chắc chắn phải kể đến Tradingview.
Em cũng tự mày mò và thực hiện thành công tài khoản Tradingview Premium Trial 30 days.
Các bác cứ làm lần lượt các bước sau:
I. Các bác tạo 3 thứ bắt buộc ( chỉ cần làm 1 lần và dùng sau này)

1. Làm thẻ Visa ( không cần nạp tiền vào).
    Tải và tạo tài khoản trên CAKE BY VPBank, làm thẻ VISA ( em không PR, nhưng do bank này làm online nhanh, gửi về tận nơi nên em chọn, hoặc các bác làm cua ACB cũng ok, 15p có thẻ chỉ là mất công phải ra Ngân hàng làm việc chút thôi). Tổng kết: làm online thì chọn CAKE BY VPBank, làm tại ngân hàng thì ACB
  2. Tạo 1 mail mới (xác thực cho Paypal)
  3. Tạo 1 tài khoản Paypal để liên kết với thẻ Visa phía trên. ( Cái này đơn giản lắm, bác nào mắc ở đâu có gì pm em cũng được)

II. Bước này như em thấy thì mỗi lần hết trial thì lặp lại

1. Tạo 1 profile (hồ sơ) mới trên Google ( không được đồng bộ, không đăng nhập tài khoản)
    /Bước này bắt buộc, và sau này các bác có sử dụng acc free thì cũng phải ở 1 Profile Google hoàn toàn mới, trên điện thoại thì phải xóa đi cài lại/
  2. Advanced Vào trang này lấy 1 mail ảo
  3. Vào Tradingview tạo tài khoản (Sign up) bằng email ( email ảo phía trên). Mục username sau này ta sẽ dùng để đăng nhập
  4. Xác nhận mail Tradingview gửi về mail ảo
    Xong phần tạo tài khoản Tradingview ( Mục thêm tên và ảnh thì bỏ qua)
    4.1 Đăng nhập vào Tradingview bằng mục Email
  5. Ấn vào mục Upgraded. Chọn Annually
  6. Ấn “Pay now” tại mục Premium
  7. Ấn Next
  8. Chọn “I’m good without it. I’ll just buy the plan as it is for now”. Và Next
  9. Chọn thanh toán bằng Paypal. Tích ô “I authorize TradingView to charge…”
  10. Ấn đăng nhập và chọn thanh toán bằng mail Paypal (đã liên kết thẻ Visa, tài khoản 0đ) tạo ở trên
  11. Sau khi ấn thông báo. Tradingview báo lỗi không đủ số dư thì ấn dấu X của mục thanh toán để thoát ra.
  12. Vẫn mục Premium, chọn Try free for… days. Xuất hiện mục thanh toán One click, Tích ô “I authorize TradingView to charge…”. Ấn thanh toán là xong.

Lưu ý: Tài khoản dùng hết Trial các bác hãy tạo tiếp. Tránh Trandingview block id Paypal.

Em cổ vũ tinh thần rất lớn và khuyến khích các bác nếu có điều kiện thì nên mua gói để ủng hộ cho Tradingview.
Và có thể thực hiện như bác Hoang_Hai chia sẻ
“Cũng kỳ công . Hoặc bạn nào muốn tiết kiệm thì thanh toán lần đầu 1 tháng . Sau khi thanh toán nó có deal thanh toán 6 tháng tặng 6 tháng ( thành ra 1 năm có 89$) . Mình thấy giả cả hợp lý đó”

Em update video hướng dẫn. Em đã thử nghiệm. Với 1 tài khoản Paypal có thể tạo liên tực nếu hết Trial.
Khi hết Trail thì thực hiện bước Delete tài khoản và Lặp lại các bước từ là 00:55 là được.
/Bước tạo profile google là bắt buộc, và sau này các bác có sử dụng acc trial thì cũng phải ở profile Google đã sử dụng để tạo hoặc 1 profile mới hoàn toàn ( không đăng nhập mail), trên điện thoại thì phải xóa đi cài lại/ =

50 Lượt thích

chưa thử nhưng cảm ơn bác

1 Lượt thích

lấy mail ảo ntn đấy bác, vào m k biết click vào đâu

1 thẻ dùng đc mãi k bác? bác làm cái video hỗ trợ ae đi

4 Lượt thích

Em chưa thử. Nay thử 1 thẻ visa em không dùng, không số dư thì được. Hết 30 ngày để em làm lại xem có được không rồi e báo.

2 Lượt thích

Cũng kỳ công . Hoặc bạn nào muốn tiết kiệm thì thanh toán lần đầu 1 tháng . Sau khi thanh toán nó có deal thanh toán 6 tháng tặng 6 tháng ( thành ra 1 năm có 89$) . Mình thấy giả cả hợp lý đó

3 Lượt thích

Em update video rồi a. 1 thẻ bác cứ hết Trial là lặp lại bước tạo mới là ok nha.

7 Lượt thích

hết 30 ngày mình tạo tk mới à bác

1 Lượt thích

tks bác nhiều . những ae ít vốn như mình cực kỳ cần

1 Lượt thích

Đây là cách mà các nhà buôn tài khoản tradingview 80k 1 tháng :rofl: :rofl: :rofl:

6 Lượt thích

Ầu.chính xác là nó à bro.ae m chịu khó đỡ đc mấy ly cf chứ nhỉ :joy::joy:

5 Lượt thích

Tốt quá.cảm ơn chia sẻ của bạn!

2 Lượt thích

Hết trial bác lặp lại các bước tùe 00:55 video bác ạ.
Trước đó bác nhớ cancel order và delete tài khoản cũ cho chắc cú ( như đoạn cuối video)

1 Lượt thích

Cảm ơn bác đã share nhé, người viêm màng túi như mình cực kỳ cần :cry:

3 Lượt thích

1 thẻ chỉ dùng được 1 lần thôi bác nhé.

Cái này hay nè các bác. e làm sao nó cho có 14 ngày dùng thử thôi bác ak

1 Lượt thích

Em bổ sung thêm là. Khi hết dùng thử 30 ngày thì các bác nên mua 1 Proxy IP cài đặt trên 1 profile mới. Chứ xóa profile cũ đi rồi tạo profile mới nhưng trùng IP cũ thì tradingview nó quét thấy là nó block tài khoản đó.

1 Lượt thích

E thấy tùy đợt mà trial đuoejc 7 ngày 14 ngày hoặc 30 ngày ấy

Nếu là Proxy Ip thì em nghĩ dùng VPN của trình duyệt Opera chắc cũng được nhỉ

2 Lượt thích

rồi m thắc mắc là mấy đồng chí bán tkpro TDV họ làm như nào ấy?có như này k ta