Trader hơi cay cú, chia sẻ lệnh EU tuần vừa rồi của mình

Nhận thấy xu hướng cặp EU đang là xu hướng giảm ở TF H1.
Mình kỳ vọng giá sẽ đi xuống tiếp

Xét tiếp ở đoạn này TF H1

Mình xuống TF m15 để xem kỹ hơn

Lại xuống tiếp TF m5 để xem lại

Mình đặt 1 lệnh buy limit và sell litmit như thế này
Cũng không nghĩ là thị trường diễn ra nhanh như thế
Lệnh buylimit không khớp mình xem kỹ lại thì Spread bình thường của cặp EU vào khoảng 1.4 - 1.6 pips nhưng cây nến đấy so với giá vào lệnh của mình là 2.4 pips. Khả năng là thị trường lúc đấy giao động mạnh lên Spread lúc đấy khá cao nên lệnh không khớp

3 Lượt thích

Bạn vào lệnh chuẩn quá :ok_hand: mình cũng tiếc lệnh sell bạn win, rõ ràng theo sgk nhưng thời điểm đó ko đặt lệnh selllimit.

1 Lượt thích

cho mình hỏi lý do bạn đặt lệnh buy ở đó là tn nhỉ

2 Lượt thích

Lúc đấy thì trong đàu mình nghĩ như thế này.
Lúc đấy lại là đêm nên giá chạm cảnh báo mình không biết

Cặp GU mình cũng sell ngay râu nến vào lúc đấy, nhưng cặp vàng lại dính cây nến stophunt nên chung quy vẫn là hoà vốn :((

1 Lượt thích

Tuần vừa rồi mình vào đúng 2 lệnh như thế này ở cặp EU ko theo dõi cặp khác. Mình thấy tuần vừa rồi cặp này chạy có vẽ đi ngang hơi nhiều như mình vẽ

Vào lệnh mượt quá. Chúc mừng bạn!

1 Lượt thích

Tuần vừa rồi mình vào EU được 2 lệnh như này. 1 lệnh buy thì dính SL hoà vốn rồi bay lên tp. Lệnh sell thì mình đặt từ sớm nên ăn luôn. GU có 2 lệnh vào ngu nên bị SL. AU thì xu hướng đi của nó mình không đoán đc nên ko vào lệnh. Chốt lại là có lời

1 Lượt thích

Lệnh buy giống của bạn mình cũng định vào nhìn thì trường lúc đấy suốt ruột thật. Vì lúc đấy nghĩ nó test nhiều ở vùng đấy nên cũng nghĩ chỗ đấy cứng. Nhưng bạn còn hơn mình hoà vốn và 1 lệnh TP còn mình lại bị 1 lệnh SL còn 1 lệnh TP