Trade khhung M2 cho 2 ngày đầu tuần GU

Thị trường đi không được đẹp, tính kiên trì chờ lệnh có hạn nên mình vào khung M2 để tìm kiếm cơ hội vào lệnh cho GU. Và đây là kết quả. Cũng không đến nỗi SML nhưng cũng tâm lý, căng thẳng phết mọi người à. Review bằng video nhiều cũng quen, xem lại rút kinh nghiệm cũng hay phết…

Chúc mọi người trade tốt.

15 Lượt thích

Trade ở 1 khung lạ thì quy tắc phá vỡ thật và giả, thế nào là hồi đẹp nó cũng không giống hoàn toàn những timeframe như M15 và H1.
Khung càng nhỏ thì phải đẹp hơn, nên anh em chưa quen đừng xuống không mặt hốc hác nhiều đấy.

@minhtienDo trade khung nhỏ mà như vậy là cũng thuộc pro rồi đấy, những đoạn hồi xấu của M2 ko biết bạn có xuống M1 để xem không? Giống như đoạn này

4 Lượt thích

Tk a Medio. Lúc đó e nghĩ là như thế này.

Soi M1 thì cũng có vẻ là hồi. Công nhận càng khung nhỏ càng nhiễu nhưng thay vì ngồi không thì vào khung nhỏ phân tích cũng thú vị ( có thể trả giá bằng tiền mặt) :slight_smile:

tuần này tôi bị sl 3 lệnh rồi, chắc nghỉ hết tuần này mất thôi, không trây, sang tuần trây tiếp

1 Lượt thích

Cám ơn bạn đã review lệnh.
k Trade mà coi cũng hoang mang phết…
Trade ở khung này áp lực Tâm lý quá.

1 Lượt thích

lệnh cuối đỉnh của nó đã chạm ( key down phụ của khung lớn và và key qt của key fake ) mà bác dám buy lên và sl ở vị trí hồi không rõ đúng là bái phục ( mjk góp ý vậy o biết đứng không mong bác tham khảo ) // nhưng xem video của bác mjk tư duy được nhiều hơn đọc THAKS BÁC

1 Lượt thích

Ở thời điểm đó mình cũng có 1 lệnh ngay khi giá hồi về đỉnh cũ m15, và mô hình nến đảo chiều. Dự định khi giá lên tới đỉnh thì sẽ dời sl, nhưng vì mình xác định vùng đỉnh chưa đủ rộng nên đã không dời sl nên đã dính sl. Lệnh này đánh cược nhiều hơn, vì giá đã chạm vùng KLV h4 cũng như d1

Anh em hội quán góp ý giúp mình xem có còn lỗi sai nào mình mắc phải ko ạ ?

1 Lượt thích

Khi giá chạm đáy cũ khung M5, mình đã vào khung M2 để xem kỹ và tại M2, giá đã phá đc đáy cũ của M5. Do đó, khả năng rất cao giá sẽ phải hồi tiếp về KL quan trọng M5.

Khó hiểu quá bạn ơi nhưng rất vui vì bạn đã góp ý.

1 Lượt thích

Mình nghĩ giá đang hồi có xu hướng đỉnh đáy + giá mới chỉ hồi về tới đỉnh cũ M15 nên khi vào lệnh BUY ( ngược với xu hướng nhỏ rất rủi ro). Nếu giá hồi về tới KL quan trọng M15, có mô hình nến đảo chiều thật đẹp thì mới bắt đầu nghĩ tới BUY. Tk bạn.

2 Lượt thích

thôi thôi, bác làm quả sniper 30R đi thôi. Đánh đấm gì mà ghê thế này :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:.

Mình thì cứ hoang mang độ rộng keylv, phá với hồi ở mấy cái timefame M5, M2,M1 này nhiều khi rất sợ vào lệnh ở timefame này.

1 Lượt thích

Chịu thôi bác ơi, m vẫn còn học hỏi anh em trong hội nhóm nhiều. Qua nay chưa có kèo nào, chán quá @@