TP lệnh đầu ngày và một chút kinh nghiệm bản thân khi trade khung M3

Chào các bác, khởi đầu ngày mới của các bác thế nào, với mình thì khá ổn :laughing: :laughing: :laughing:
Bài viết này mình sẽ chia sẻ lệnh đầu ngày của mình và 1 chút kinh nghiệm khi trade khung M3

Lệnh này ở cặp AUDUSD
Đến với khung M15 trước

Vào đến khung M3

Không biết mọi người có để ý không nhưng những lệnh M3 mình review đa phần đều được vào từ trước phiên sáng hoặc trong phiên sáng. Lý do rất đơn giản vì thời điểm này thị trường di chuyển rất nhẹ nhàng, cấu trúc rất dễ đoán do mới giao phiên, không có những pha stophunt hại não :joy: :joy: :joy:.Chính vì vậy với mình thời điểm vào lệnh khung M3 hoàn hảo nhất là trước hoặc trong phiên sáng, còn với các phiên còn lại đa phần mình vào lệnh theo M15, giá đi đẹp lắm thì mới vào ở khung M3. Đây là một vài kinh nghiệm của mình, không biết mọi người có đóng góp gì không :laughing: :laughing: :laughing:

20 Lượt thích

cảm ơn b đã chia sẻ
Và b nghĩ sao về 2 cây nến hồi bên dưới đó.

7 Lượt thích

thì buổi sáng là cho các cặp Aud vs Jpy mà bác :))

cách mình hiều đường đi của giá như hình mình vẽ, có thể cách nhìn của bác sẽ khác mình :joy: :joy: :joy:

cặp nào cũng được chứ không nhất thiết phải có AUD và JPY đâu bác :laughing:

Còn kinh nghiệm gì k bác =))

Sáng sớm mà nóng tk liền :))

mà bác bắt ở m3 thì ăn nhanh 10 20 pip thì cặp nào cũng giống nhau thật =))

Ăn sớm rồi nghỉ cuối tuần sớm chứ bác :laughing: :laughing: :laughing:

1 Lượt thích

cho mình hỏi khi trade b chỉ xem 2 TF là M15 và M3 thôi hả

Thực ra là mình chỉ xem M3 thôi, cho thêm M15 vào để mấy bác thấy thị trường buổi sáng khung M15 rất hỗn độn thôi :joy:

1 Lượt thích

Sideway là chân ái :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:

2 Lượt thích

Giá thất bại khi tao đỉnh cao hơn rồi hồi về lứng chừng giữa dỉnh cũ đáy cũ vậỵ khả nằng cao giá sẽ phải chạm về đáy cũ. Lệnh limit đẹp. Chúc mừng bác!!

1 Lượt thích

Lệnh này của b Sl bao nhiêu pip vậy?

SL lệnh này 3 pip :laughing: :laughing: :laughing:, spead của mình là 3 point

Tùy spread sàn bạn sử dụng mà phải nâng SL cho phù hợp

1 Lượt thích

Cảm giác nó thở mạnh 1 cái là đi, t dùng tk zero exness mà có hôm cũng buỗi sáng lệnh AU, SL còn cách hơn 1pip vẫn bị cắn

Sàn Xness nó ăn theo spead thì kể cả tài khoản zero thì spread vẫn trên 1, sàn mình ăn theo hoa hồng, vào lệnh là mất hoa hồng luôn nên spread gần như zero, dễ đánh scalp :laughing: :laughing: :laughing:

2 Lượt thích

Sàn nào vậy b? để xem có tốt hơn ko.

2 Lượt thích

Tài khoản ECN của ICmaket bác tham khảo :joy: :joy: :joy:
image
Vào lệnh 1 lot thì bác sẽ mất 7 USD

1 Lượt thích