TP EU như Sách giáo khoa

10 Lượt thích

và cuối cùng thì lệnh 2 mình hòa vốn

Mình cũng bị sl như bạn… đang tìm hiểu lý do tại sao lại dính sl lệnh này… các pro giúp cái nhỉ

1 Lượt thích

nhìn sang h4 bạn nhé, nó là đáy của h4, còn thực sự để xác định đâu mới là KLQT của h4 thì mình ko dám chắc chắn :frowning:

1 Lượt thích

Cặp EU thì e đợi phá qua đỉnh m15 và hồi lại thì tìm điểm mua… bác phân tích tốt quá nên có điểm mua khi giá 4 lần ko phá qua đc đáy m15 đó…học hỏi thêm đc từ bác

Bác buy limit GU giống e…lên 2r và rời sl về hoà vốn và gồng…ai ngờ hoà…e k vào lệnh sau như bác nữa…

1 Lượt thích

rất nhiều ng vào lệnh GU giống bác. e cũng vậy.

1 Lượt thích

EU đoạn này lúc nó breakout xong mình chờ nó hồi về mà nó đi luôn, miss kèo.

2 Lượt thích

EU e cũng k vào được.do k tìm thấy entry.haiz.e lại ăn đc GU 3R chốt lời tại đáy m15

2 Lượt thích

Bác tinh tế quá…chủ yếu ae rời sl về hoà vốn và gồng lệnh thui…

Ở thời điểm đó mình thấy giá đã phá qua đấy H4 rồi bạn, ủng hộ 1 xh tăng lên KLQT H4… mình đang nghĩ có thể cây nến đỏ đâm mạnh qua H1 đó là phá vỡ giả ( nhưng lúc nến mạnh quá nên mình phân vân )

mình mất 1 R, chắc anh em trong này nhiều bác hòa vốn kèo này

1 Lượt thích

bạn nhìn momentum thì thấy lực sell áp đảo hẳn buy, để hồi về 1 vùng cản thì phải mất 5-7 cây nến xanh trong khi chỉ cần 2-3 cây đỏ là quay lại hết chỗ đó. Nên trong trường hợp bị ngược khung nhỏ thế này và phe bán áp đảo theo mình thì nên đợi xác nhận sẽ an toàn hơn nếu muốn buy

1 Lượt thích

Mình đồng ý với bạn là trường hợp này nên đợi xác nhận thì an toàn hơn.

Vân anh nhận định chuẩn đấy, lúc đó mình đã lăn tăn r, nhưng vì đánh khung H4 nên mình bị khung H4 mê hoặc, đúng là khi nhìn nhiều TF mới có dc cái nhìn đúng đắn hơn ^^

giá mà cứ chạm cái vùng nào mà mình nghi ngờ là KL thì nên nằm im chờ xác nhận, chỉ khi nó quá rõ ràng và đẹp mới limit thôi, chứ limit đa phần đi ngược sóng nhỏ, sợ lắm :slight_smile:

1 Lượt thích