Tổng hợp các pha tưởng TP mà hóa ra lại hòa vốn

Lệnh 1: UJ

1. Dự đoán xu hướng giảm tiếp.
  2. vào lệnh khi có mô hình đảo chiều tại klv fake. SL đặt sau klv quan trọng ( vì khoảng cách khá gần 10 pip )
  3. SL hòa khi giá xuống đáy trước đó

Lệnh 2: EU
  4. Dự đoán giá xuống tiếp.
    2 vào lệnh tại klv fake. SL đặt ngay sau đỉnh cho chắc cú ( 20 pip ) hôm trước mới chết 1 lệnh EU SL 10 pip nên nhát tay đặt 20 pip .
  5. SL khi giá được > 1R hoặc về đáy cũ. trường hợp này , giá chưa về đáy cũ nhưng nó được hơn 1R rồi. nên mình SL hòa.

đhs. nó lên liếm nhẹ cái Entry rồi xuống. bà mẹ nó cay :frowning:
    Lệnh 3: EG
  6. xu hướng thời điểm vào lệnh đang là xu hướng giảm H1. giá chạm vùng đáy cũ bên dưới. Nếu nhìn khung to thì sẽ dự đoán giá nó xuống tiếp. nhưng vì EG chạy bát nháo nên dự đoán nó sẽ test lại đáy cũ 1 lần nữa. ==> tìm 1 lệnh bán.
  7. Giá về klv fake của H1. mình đợi phản ứng. Thời điểm vào lệnh khi thấy giá có nến đảo chiều.
    SL để 20 pip ( nhát tay ) . TP xuống đáy cũ được 2R.
  8. Giá về klv quan trọng xu hướng tăng gần thì SL hòa.

Nó cũng lên liếm nhẹ cái entry rồi xuống. :frowning:
4 Lượt thích

bác nên áp dụng cách thứ 2 về quản lý lệnh ngay thôi, là húp được mớ RR rồi :joy:

căn bản không nghĩ tới mức mình đen đến nỗi đấy. :))) giá nó sập toàn sập mạnh với hình thành cấu trúc giảm rồi thế đ’ nào nó vẫn lên quét Sl hòa được.

2 Lượt thích

Thanh niên chịu khó săn kèo khiếp nhỉ :rofl:
Ko sao bình tĩnh lại rồi tăng lot lên cho lệnh tiếp theo nhé :grin: :grin: :grin:

vẫn là thánh chiến GU thôi. căn bản con GU lúc đấy nó sw thì chuyển còn khác ngắm cho vui :)))

3 Lượt thích

Công nhận GU đi xấu thật, không biết đẹp với ai nhưng trình mình thấy xấu qua
Ngồi cả buổi phân tích đau hết cả não, càng nhìn càng loạn.
Nhưng vẫn dặn lòng ko đc FOMO trade cặp khác

TP trong trường hợp xấu với TP trong trường hợp đẹp nó chả khác gì nhau. nên cứ chọn đẹp mà trade thôi. đợi trước trade 1 cặp GU dễ sinh ra cái tật xuống m5 trade nên hại não lắm. :)))) đang cai m5 để quay về với m15 nên ngắm tạm con khác . chứ không xuống m5 nhìn lại táy máy vào lệnh.

2 Lượt thích

Lại còn 1 cái bệnh FOMO nữa là ngồi nhìn TT nó đi xấu 1 lúc thế méo nào xuống m2,m1 lọc nhiễu lại bảo nó là KLQT của m15
Thế rồi múc rồi oẳng :grinning:
Nói chung lắm bệnh lắm

2 Lượt thích

bây giờ tôi trade GU còn có thú vui ngồi đoán xem a Medio có vào lệnh chỗ đấy không :))))

1 Lượt thích

Thế nếu giống thì bạn vui hay buồn?

tất nhiên đã là thú vui thì phải vui chứ buồn thì gọi là thú buồn rồi =)))

thế thì chưa phê lắm
tôi thích có góc nhìn khác a Medio mà vẫn TP mới phê :)))))
Nhưng ảnh cảm nhận TT tốt + nhìn TT khách quan lắm. Mình thiếu nhất 2 thứ đó

1 Lượt thích

tôi vào đây để học medio :))) cứ càng vào lệnh càng giống medio thì ít nhất có thêm 1 bùa hộ mệnh khi vào lệnh rồi . việc phải khác làm gì cho mọi chuyện phức tạp

Theo mình thì A Medio có cái sáng tạo của a ấy thì mới thành công
Mình học a ấy nhưng cũng phải có sáng tạo của mình thì mới thành công đc
Chứ không bao giờ coppy đc hết đâu ( vì mỗi người 1 khác mà)
Nghĩ vậy thôi chứ mình chưa sáng tạo đc gì :)))))

1 Lượt thích

B Lâu lắm với viết bài nhỉ. Mình tuần này cũng đen. Bị sl hòa 2 lệnh . Lỗ tiền phí :(( Dạo này k thấy bác @phanvanquyet đâu nữa. Chắc làm đc 1 đống của tt rồi chuồn chuồn luôn

1 Lượt thích

Tình hình trade quỹ sao rồi bác ? Đủ chỉ tiêu chưa

mấy lần viết bài nhưng nghĩ lại nó không phải thuần túy PA-medio nên mình lại không viết nữa.
Nó sẽ gây fomo cho người khác.

2 Lượt thích

chưa bạn ơi. không đơn giản như những gì mình tưởng.

1 Lượt thích

Anh nhìn mỗi GU thôi. Sao không vào GU nhỉ. Lệnh đẹp hơn mà không bị liếm láp gì cả.

GU lúc đó em TP được lệnh này nên ngồi đợi anh ạ.
Đoạn sau em đợi nó lên klv quan trọng của xu hướng giảm mới vào mà nó về đáy cũ sập nên không vào được :smiley:
với lại lúc đó đang sell EG nên hơi rén lệnh sell GU. ( tâm lí bắc cầu :smiley: )

1 Lượt thích