Tổng hợp các lệnh ngày 6/5/2021 Hơi hụt hẫng =))

Đây là các lệnh mà mình vào ngày hôm nay
Lệnh 1: USDJPY M3
Lệnh này mình đã chia sẻ ở bài viết khác nên ai muốn đọc thì tìm ở phía trên nhé :rofl: :rofl: :rofl:

Lệnh 2: USDJPY M15
Lệnh này không được khớp, cách entry 5 point (Hơi đáng tiếc :sob: :sob: :sob:)
( ở trước lệnh này có cặp lệnh mình chặn 2 đầu, mình vào lệnh đều có cơ sở, ai muốn đọc thì có bài viết mình đã chia sẻ trước đâu rồi nhé :grin: :grin: :grin:)

Lệnh 3: USDJPY M3
Sau khi hụt lệnh USDJPY ở trên, mình tiếp tục quan sát và có cơ hội tiếp theo ở cặp này

Lệnh 4: GBPJPY M15
Đây là lệnh mình thấy tiếc nhất, mọi người xem nhé

:expressionless: :expressionless: :expressionless: sau lệnh này thì mình chắc sẽ cạch mặt GBP dài dài =)))
Đúng là tham thì thâm

8 Lượt thích

Tàu ngầm hạng nặng luôn r chứ gì nữa :))

2 Lượt thích

Cám ơn bác :rofl: :rofl:
Mình vào được lệnh cũng một phần bởi JPY tuần này đi đẹp quá

Nhìn lệnh LÃO này ảo thật. toàn trade phá vỡ thật giả loạn xị ngậu mà toàn về đích. bái phục. lại khung 3min mới căng

1 Lượt thích

thật là giả, giả là thật :grin: :grin: :grin:
do mỗi người tự quy định mà bạn

người chơi hệ mạo hiểm :))) mấy cái lệnh sl 3 pip với 5 pip , tiền tăng nhanh mà cũng mất nhanh lắm :smiley: nhìn mấy lệnh 2 đầu của bác mà choáng váng. :v

do mình biết giá sẽ đến đâu rồi nên mình mới đặt thế đó bác với cả mình chỉ chặn đầu lần đầu tiên giá về KL quan trọng thôi, vẫn đủ an toàn :laughing: :laughing: :laughing:

2 Lượt thích

mình cũng gặp vài người đánh trade m1, m2,m3, giá cứ về klv quan trọng là vào lệnh. giống kiểu chơi xác suất quy tắc vào lệnh :smiley: thấy bảo cũng lãi đều rồi. Nhưng mà mấy lệnh phân tích cùng , cùng vào lệnh thì SL hết :v

Đã một thời chơi khung m1, sau tổng kết lại số tiền mình lỗ đúng bằng số tiền phí hoa hồng. @@, mà mình đánh sàn có 5$/lot

Cái lệnh chặn 2 đầu mình chia sẻ rồi bạn =)))
có cơ sở cả, không phải tự nhiên chặn đâu, bạn xem bài viết cũ là có đó

2 Lượt thích

Haizz, bạn đọc bài mình chặn hai đầu đã, không phải xác suất đâu :sleepy:
Mình rất ít khi chặn vậy, do lệnh đó đẹp nên mình mới chặn

2 Lượt thích

bạn đọc bài viết mình chia sẻ cơ sở mình vào lệnh 2 đầu nhé

bái phục bác thật.mình cũng phân tích UJ.mà xem m15 chỗ phá vỡ ở m3 chỉ có cái râu nên k dám gd. cũng đk lệnh demo ở tradingview lại tp. nhiều khi muốn fomo mà fomo lệnh nào sl lệnh đấy

1 Lượt thích

Fomo cũng được nhưng mà phải chắc chắn được xu hướng sẽ đi tiếp 1 thời gian, đủ để rời SL thì sẽ rất ít khi bị mất tiền :grin:. Cho mình đường lùi là cách tiến lên nhanh nhất, chúc bác sớm thành công

Bạn nhạy cảm với thị trường ghê, chúc mừng bạn. :money_mouth_face:

1 Lượt thích

Mình cảm ơn nhé, 1 phần vì JPY tuần này đi đẹp :kissing_smiling_eyes:

bro vào lệnh rất ảo, mình xin bái phục :))

con GBP hôm qua mình rất thèm sell, nhưng tìm k ra lý do để vào lệnh.

GBP tuần này đi xấu quá, bây giờ mình không xác định đc KL quan trọng cơ :rofl: :rofl: :rofl:
Thôi trade con khác bác ạ

@duybui

Bạn ơi cho mình hỏi chút. Ở lệnh thứ 3 khi giá chạy bạn có vào lệnh như này

Lúc đấy bạn lọc nhiễu như nào để kết luận đây là phá thật thế?

Mình thấy ở đoạn này chỉ có 1 cây nến đỏ đẹp phá đáy cũ, các cây sau đó gần như là không đi xuống tiếp nữa. Hơn nữa sau cây nến phá lại là một cây nến xanh bằng cây nến trước đó luôn.

Khi gặp những trường hợp như này mình thường sẽ phân vân và không vào lệnh. Mong nhận được cách lọc nhiễu của bạn ở trường hợp này