Tìm lỗi sai 2 lệnh GJ ngày 28/09/2021

Chào mọi người, hôm qua mình có thua 2 lệnh GJ, nhờ mọi người chỉ giúp mình lỗi sai. Không biết tại sao khoảng 1 tháng trở lại đây tỉ lệ thua của mình khá nhiều, chắc đang tàu hỏa nhập ma nặng :frowning: Đây là lệnh mình nghĩ tỉ lệ thắng khá cao mà cuối cùng lại thua mất, nhờ mọi người chỉ giáo, mình cảm ơn.

Mình có tự phân tích thì có thể lỗi của mình là 1 trong số các lý do sau, nhưng mình không chắc chắn là lý do nào:

• Có thể giá đã chạm đỉnh cũ rồi (Mình nghiêng về lý do này nhất)
  • Có thể KLQT mình xác định sai
  • Lý do thú 3 có thể là momentum hồi lớn, nhưng mình nghĩ lý do này không thuyết phục lắm. Vì nếu momentum hồi mạnh thì thường chỉ là stop hunt thôi còn mình theo dõi giá chạy đến hiện tại, giá đã phá thật KLQT chứ không phải stop hunt nữa.

Cảm ơn mọi người đã đọc bài

Phải m thì cũng thua y như này :)))
Liệu có trường hợp giá bát nháo, chạy về nơi bắt đầu của sóng tăng r mới tăng lại không, đợi giá chạy xem tn

Cái này m dựa vào kn tự rút ra thì vẽ phải tăng lên 1 tf. Như th của b.

vẽ ở tf D1

1 Lượt thích

Theo mình thì giá đã chạm đỉnh cũ rồi.

1 Lượt thích

Medio nói rồi, thị trường nó ko hoàn hảo như những gì mình đã học.
Tuy nhiên trường hợp này có cảnh báo rồi, khi gặp trường hợp moment mạnh thì nên đợi xác nhận ở keylevl qt chứ ko nên vào lệnh limit, vậy nên bạn đã lựa chọn phương án chưa tối ưu để vào lệnh.
Và khi thị trường thay đổi mình cũng phải thay đổi ngay, như trường hợp giá phá qua KLV Qt thì mình lại tìm 1 lệnh bán thì lại quá hợp lý, đủ hợp lưu các khung tg luôn.

2 Lượt thích

Có lẽ nó là nơi bắt đầu con sóng

1 Lượt thích

Mình cũng thua AJ tương tự như thế này. GJ còn mập mờ chưa biết là đã về nơi bắt đầu chưa nhg AJ rõ là chưa về. Giá chưa chạy hết khả Năng chạy theo kiểu " bát nháo "

1 Lượt thích

Vì trong mắt mình đây là cái râu nến được tách ra làm 2 cây nên thôi. Nếu giải thích theo kiểu lực mua với lực bán thì đại loại là cái vùng giá mình kẻ là vùng giá đang có tranh chấp.

Chỉ cần nhớ nếu nếu chạy kiểu đâm lên đâm xuống kiểu này thì nó như là 1 cây pinbar được tách ra làm 2 cây nến thôi.

5 Lượt thích

Cảm ơn mọi người, có lẽ là giá chạm đỉnh cũ rồi. Lúc đó vào mình trade H1 nên cũng chỉ vào H4 kẻ mỗi cái râu nến nên không nhận ra :frowning:

b kẻ như này là chuẩn r, vì đỉnh bên phải chỉ là phá vỡ giả đỉnh bên trái

3 Lượt thích

Mình cũng thua một lệnh như bạn, do xác xuất thôi. lệnh mua lên từ H1 cũng k có j. còn nếu để giải thích thì mình nghĩ nó như này bạn nhé.

1 Lượt thích

Tuần trước UJ cũng có trường hợp khá giống với trường hợp này của bạn.

Giá đến chỗ không là gì xong lao mạnh xuống với momentum mạnh phá qua cả key lvqt m15
Cuối cùng thì giá chạy thế này

Về đáy cũ xong bật lại trở lên. Bạn xem lại chart uj xem sao

1 Lượt thích

Minh cung thay vay, cam on ban

1 Lượt thích

2 Lượt thích

con UJ này mình cũng ăn SL ngay tấp lự tại KLQT m15 :joy: có lẽ sau này kẻ key H1 phải vô H4 để kiểm tra. Mà Key m15 mình xác định ở trên cơ

1 Lượt thích

Mình thì ngược lại, short cặp GJ thay vì Long
**

**

điều khiến mình short là vì

1. giá phá KeyLevel tăng.
  2. Momentum