Thương hiệu Medio

Không biết nguồn gốc cái tên Medio từ đâu ra nhỉ.
Lần trước có gặng hỏi mà anh Trung không nói. Chắc là liên quan đến tình đầu rồi. =)))

Bỏ qua chuyện nguồn gốc của nó, anh @Medio đã nghĩ đến đăng kí bản quyền thương hiệu Medio và logo con rùa chưa ??
Dù không phải thương hiệu lớn lắm nhưng hãy nghĩ cho tương lai, đừng để đứa con tinh thần của mình bị người khác cuỗm mất.

12 Lượt thích

Nhanh tranh thủ đăng kí trc xong bán lướt lại :rofl: :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

Trước anh chơi game muốn tìm cái tên game thủ gì đó nó Tây Tây cho ngầu mà không biết để tên gì. Nên lên Google translate cái tên Trung ra và thấy Tiếng Ý nó là Medio và đặt.
Chứ tình đầu nào mà liên quan đến Medio được :)))
Chú nghĩ xa cho anh quá, lúc làm cái này anh cũng không nghĩ đi xa được như bây giờ nên cũng không để lý lắm.
Mà anh nghĩ cũng không quan trọng thương hiệu lắm đâu. Thực ra nó chỉ là cái tên, chủ yếu hệ thống mình nắm giữ rồi, cùng lắm chuyển sang Media, Medib gì đấy rồi chuyển website để anh em vẫn vào học và thảo luận là được thôi :))

6 Lượt thích

em nghĩ vẫn nên đi đăng kí ạ. Không đến lúc có nếu người khác đăng kí được thương hiệu rồi mang đi lừa đảo thì cũng phiền ạ

1 Lượt thích

Giọng văn a Trung nghe giống Pew Pew trên video giải thích đăng kí tên Pew Pew vãi. :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

Chuẩn luôn, giống hệt.

Mình vừa phải search Google vào để xem cái video đấy =)). Mình cũng khác với Pewpew vì bạn ý làm trong ngành giải trí và kinh doanh nữa nên thương hiệu nó quan trọng. Mình thì là Trader thôi, nên có mất thì mình đổi trên miền để anh em vào học và thảo luận là được.
Có thể lúc nào đó mình cũng sẽ tham khảo với mấy bên công ty Luật để họ tư vấn xem nếu làm ok từ A đến Z thì mình cũng đăng ký cho sau này đỡ giải quyết phức tạp.

3 Lượt thích

Từ nay hãy gọi em là Foresta (nghe phèn vãi,trả sang tý nào :rofl: )

2 Lượt thích

Nó lai lái của tiếng anh đó bác:
Lâm là rừng, là forest, sang tiếng ý nó ra như kia
Tên a Trung, tiếng anh là medium, sang tiếng ý họ nói thành medio ấy :sweat_smile:

1 Lượt thích

Anh Trung nổi tiếng chứ đâu đùa nhờ :)) Em vừa thử search thấy kết quả top 4-5 google toàn là anh cả hêhe

2 Lượt thích

nể a Trung thật, đúng là a Trung biết trade và mỗi trade và k qtam đến phốt hay những cái giải trí trên mạng, thời buổi này ít ai như vậy lắm

1 Lượt thích

Foresta >> Ông hoàng Forex, cao thủ bắt đáy, chiến thần đọc lệnh… Cứ đặt theo như thế cho nó hoành tráng :rofl: :rofl: :rofl:

Thực là mình không chủ động xem phốt thôi. Còn ngồi nói chuyện với bạn bè, người thân họ kể mình vẫn biết mà. Châc do trước mình làm Digital Marketing có học mấy khoá về truyền thông nên mấy ngán mâý cái phốt câu view để lái dư luận rồi

1 Lượt thích

Tên chú nghe đã thấy rừng rú thì sang ngôn ngữ nào nghe nó chắc hoang vu. Chú nên thấy vui khi giờ đâu cũng nghe " bảo về Lâm", " Lâm là lá phổi xanh của thế giới" :))

Anh em hội quán đổi nick name sang tiếng Ý cho nó có bản sắc :dancer:

Ý năm nay vô dịch Euro có khác :)))

Cứ theo Ý là anh em vô địch hết thôi sếp.

Haha, sao anh lại chọn tiếng Ý mà không phải là tiếng khác nhỉ? Ví dụ TBN, Pháp gì đó :smiley:

Sang quá chứ lại =)) Chào anh Fo rét sờ ta =))

Nếu ko mất gì thì theo e cũng nên đăng ký thì hơn . Sau cũng đỡ phiền phức a ak

1 Lượt thích