Thực hành theo CTTT kết hợp Order block

Chào mọi người! chúc mọi người những ngày làm việc vui vẻ , nhiều niềm vui và sức khỏe
Hẳn là việc kết hợp CTTT truyền thống và Order block theo chia sẻ của anh Medio còn khiến nhiều bạn
cảm thấy khá khó khăn trong việc áp dụng và mình cũng vậy, thời gian đầu áp dụng khá khó và thường hay tìm OB hơn là tìm CTTT, cũng sml gần 2 tháng :)) dạo này cũng ổn hơn rồi, mình có chút chia sẻ về cách mình áp dụng và cân nhắc các kèo, có gì chưa hợp lý anh em đóng góp cho mình cái nhé
bắt đầu :slight_smile:
US30 17:00 13/4/2022

Đây là lúc mình mở chart lên thì nó đang ở đoạn này, bắt đầu phân tích, xác định các yếu tố cơ bản như bình thường thôi:

Đối với sử dụng OB hay CTTT mình thấy thuận theo xu hướng lớn trước đó cho mình cảm giác an toàn nhất và tỉ lệ thắng cao hơn, bạn nên xem cả cái TF lớn xem xu hướng nhé
Giờ xác định nó phá klqt dựa vào kiến thức phá giả phá thật và OB

Xác định xong bạn tìm điểm vào lệnh theo kiến thức CTTT và OB thôi

Bạn nhớ lưu ý đã vào lệnh là phải tìm điểm quản lý lệnh nhé, không có gì là chắc chắn cả!
Đấy nó chỉ có vậy thôi , với mình dùng OB để:

1. vào lệnh tại đỉnh(đaý) , keylevel quan trọng , hoặc nó ở giữa đỉnh(đáy) và klqt
  2. xác định khả năng là klqt , khả năng phá klqt ( cái này anh Medio chia sẻ rồi)
  3. Đặt SL , TP điểm quản lý lệnh hợp lý ( cái này xác suất đúng khá cao)
  4. Lật mặt khi giá phá qua OB , tìm cơ hội mua bán ngược laị.
    Từ ngày thực hành theo CTTT và OB của anh Medio mình xem khá nhiều cặp và có khá nhiều kèo
    theo mình đừng dựa dẫm qua vào OB mà để sl quá ngắn , cứ ăn chắc mặc bền là ok :)))
    Đây là một ví dụ nữa về con XAUUSD tối qua 19/4 nhé:

Các bạn có gì góp ý thêm cho mình nhé!
    Trader đúng là nghề cô đơn nhất, nhưng mình chọn nó !
15 Lượt thích

Hay quá ông ơi, nhiều trường hợp mình thấy KLQT nó râu nhiều thì thường giá lại không về khối OB mà lại về KLQT. À mà ở lệnh vàng sao tui ko thấy khối OB ở đâu nhỉ, ông dùng CTTT thôi đúng hông hay là ông vào khung nhỏ hơn để tìm khối OB?

1 Lượt thích

Mình cũng đang học hỏi thôi. Nhưng theo mình tìm hiểu thì imbalance rất quan trọng, mà cách xác định OB của bạn chưa thấy có imbalance. Khối OB nên là mẫu hình nhấn chìm thì phải. Mình biết vậy thôi nên góp ý vậy thôi, chứ thực ra cách của bạn rất hay, kiếm dc tiền từ thị trường mới là chiến thắng. Lý thuyết chỉ mang tính tương đối

1 Lượt thích

Lệnh vàng thì chỉ dùng OB ở chỗ xác định klqt xu hướng tăng thôi bác, còn chỗ đặt lệnh sell nó chỉ là klqt thôi à

2 Lượt thích

Vẫn có imbalance mà bạn, không có imbalance thì không phải OB rồi, chỉ là mình học theo cách nhìn của mình nó hơi khác thôi, cám ơn bạn nhé

1 Lượt thích

CTTT kết hợp OB vầy là chuẩn chỉnh quá rồi, cái lệnh cuối, mình cũng thuộc style ăn chắc mặc bền nhưng SL chắc khoảng 3/4 bác thôi quá, bác ăn chắc ghê haha

1 Lượt thích

À à, cảm ơn những chia sẻ của ông nhé. Chúc ông thành công trong công việc trading nhé :smile:

1 Lượt thích

Lệnh vàng hôm qua mình cũng có nhận định giống bạn là đặt lệnh limit y như thế vào buổi sáng.
nhưng do qua ham nhìn thị trường và bẻ vào khung nhỏ hơn để tìm những cơ hội khác thì mình lại hủy lệnh limit này.
trong đầu cứ buy sell lẫn lộn cả. Tâm lí vẫn còn non quá

1 Lượt thích

hay bác ơi lâu lắm mới thấy bác up bài lại

1 Lượt thích