Thử sức với cậu Vàng và cái kết ! các tiền bối vào xử giúp em với!

Mình có thử sức phân tích cậu Vàng như trong ảnh.
ở Khung H1 thì dễ dàng thấy đang là trend tăng, sau khi xác định được KeyLv trend tăng thì mình chuyển qua M15

ở khung M15 cũng là trend tăng sau khi chạm đỉnh cũ của H1 và mình cũng xác định được đỉnh cũ và KeyLV trend tăng của M15 và đồng thời mình đo Fibo thấy gần trùng với đỉnh cũ M15 nên mình vào 2 lệnh 1 lệnh tại đỉnh cũ lúc 9h45 sau đó bị SL, thì tiếp tục đặt 1 lệnh tại KeyLV M15. và kết quả nó xuongs tít tận cái Keylv ở dưới r mới bật lên.

còn đây là khung M5:

Cá nhân mình cảm giác cậu Vàng chạy như mê cung ấy nhiều lúc phá KeyLV dễ như ăn kẹo nhưng sau đó lại vẫn đi theo trend :disappointed_relieved:

3 Lượt thích

lại có cơ hội gỡ kìa bạn

1 Lượt thích

thực ra thua lệnh này mất 1R mình không tiếc lắm chỉ là chưa hiểu vì sao mà nó lại về đến KeyLv dưới rồi mới bật lên. Hay là nó thích chạy như vậy vì nó là con Vàng :joy:

Vàng KLV có nhưng nó là 1 vùng giá mà ở đó là những con số, mốc và biên độ co giãn giá khá lớn. Bạn nên canh ở khung lớn chứ đừng nên chăm chăm và khung nhỏ tìm KVL canh
Mình không chơi vàng nữa, nhanh lên, nhanh xuống. Đánh 2 cặp EU, GU đều đều tăng chậm nhưng bền. Đánh vàng cuốn và tâm lý.
VD những vùng giá như thế này.

1 Lượt thích

theo em thấy là bác đang nhìn ở tf nhỏ và k đánh giá đúng klv, em nhìn tf m5 thì thấy klv ở dưới nữa cơ và 3 lần nó về klv fake.

2 Lượt thích

Bạn nên xét con sóng giảm gần nhất trước đó để vào lệnh r tp vừa phải thôi . Nó giảm rồi hồi lên lại mốc fibo rồi , buy lúc đầu thì còn ok

uhm đúng thiệt, mình lại cứ nghĩ con sóng giảm trước đó không phải là 1 trend giảm nên không quan tâm đến nó. Vàng cũng khá tôn trọng Fibo. :+1: :+1: :+1:

2 Lượt thích

@ain @tranchuyen tks b ! đúng là con vàng này biên độ lớn và nhiều nhiễu thật. khung nhỏ thì lại càng nhiễu. thử sức vài lần toang sạch :disappointed_relieved:

Đánh khung lớn cũng ok cơ mà vàng phụ thuộc vào tin tức, DXY nhiều. Ra tin giật 1 cái dù đặt SL còn bị trừ thêm do biến động mạnh. Mất mấy lần tiền kiểu thế rồi nên h chừa :joy: :joy:

mình thấy nó đang sw trong h1. đừng fomo quá mà thấy cắp nến đảo chiều hay gì mà vòa lệnh, dễ toang lắm.

1 Lượt thích

Vàng mình nghĩ cứ xem klv TF lớn mà chơi limit (H1, H4). TP vừa phải thôi thì dễ ăn, để TP xa quá nó giật râu 1 phát là đi trong 1 nốt nhạc

Đơn giản cậu vàng nó phá vỡ giả nhiều lắm , râu ria như mấy ông trung đông vậy , nên là trade nó thì để sl dài hơn hình thường, giảm khối lượng đi thôi bạn

1 Lượt thích

like cho câu “Râu ria như mấy ông trung đông” :rofl: :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

Đây là góc nhìn của em

2 Lượt thích

bác chỉ trade 2 cặp đó thôi à bác.

b có thể giải thích vì sào cái keylv ở trên lại ko phải là klqt ko?
rõ ràng đỉnh trước đó đã bị phá vỡ rồi mà nhỉ :open_mouth: