[Thông báo] Chào năm mới 2023 - Một năm tươi sáng hơn

Chúc mừng năm mới mọi người!
Theo truyền thống mọi năm, năm mới đến mình lại muốn dành những lời chúc tốt đẹp nhất đến mọi người, nhìn lại một năm đã qua và một vài định hướng cho năm mới tới đây. ( năm nay hơi muộn vì mình hơi ì sau Tết và bận chút việc)
Năm mới chúc mọi người gạt bỏ hết muộn phiền của năm cũ đã qua, trân trọng những niềm vui, bài học đã có được trong năm vừa rồi. Để bắt đầu một năm mới tràn đầy năng lượng, hạnh phúc và bước dần đến sự tự do về tài chính - đây chắc là lý tưởng chung đã đưa chúng ta lại với nhau.

HPNY-PNG-7265-1672309338

Năm 2022 thực sự là một năm khó khăn chung về kinh tế, dù là làm kinh doanh, doanh nghiệp hay ở trong bất cứ thị trường đầu tư nào. Thực sự là chưa năm nào Tết về mình nghe nhiều câu chuyện thua lỗ, vỡ nợ nhiều như năm nay. Nhưng mình vẫn tin rằng năm khó khăn nhất có lẽ đã qua rồi, dù thành công hay thất bại trong năm vừa rồi quan trong là chúng ta rút ra được bài học cho bản thân để tốt hơn trong tương lai.
Thị trường sẽ vẫn còn đó, vòng quay tuần hoàn vẫn ở đó, nhưng mình tin chắc với những bài học đã rút ra được, chu kỳ tới thành công sẽ đến.
Với những ai mới tham gia thị trường tài chính mà đã trải qua ngay lập tức cú sập năm vừa rồi cũng đừng buồn. Nghĩ một cách tích cực thì có những bài học chúng ta cần trải qua nếu muốn tự do tài chính, càng học được sớm thì sẽ tránh được những mất mát lớn hơn sau này.
Với Forex, năm 2022 vừa rồi cũng là một năm có nhiều thay đổi khi mình có những sự thay đổi và cập nhật trong phương pháp giao dịch. Mình hiểu rằng mỗi người sẽ có một ý kiến riêng, kỳ vọng khác nhau về lợi nhuận, thời gian giao dịch, phương pháp,…nên điều quan trọng là mọi người hay xem những gì mình chia sẻ như là kiến thức căn bản rồi tùy biến lại phương pháp giao dịch sao cho hợp với mọi người.
Mình vẫn sẽ cập nhật những gì mình giao dịch thấy hiệu quả và làm sao phù hợp với nguyên tắc tối giản của mình. Vẫn quy tắc 80/20 đó.
Điều thú vị nhất với mình là khi chúng ta có nền tảng để tham gia cả Forex, Crypto hoặc Chứng khoán thì nó như một sự bổ trợ cho nhau. Dù kinh tế thế nào chúng ta vẫn có cách để kiếm được lợi nhuận.
Cảm ơn tất cả mọi người đã cùng mình tiếp tục trải qua một năm 2022 nhiều màu sắc. Không phải ai cũng có may mắn đồng hành cùng nhiều anh em có chung lý tưởng dù không trực tiếp gặp nhau như mình.
Năm cũ mình cũng có nhiều bài học cho bản thân, hối tiếc có, tức giận có, vui vẻ có, may mắn có. Có những điều mình nghĩ mình có thể làm tốt hơn, nhưng biết đâu đây có thể là những nguyên liệu để mình mình có thể chia sẻ những bài học trong các video giao dịch, hay luyên thuyên ở những số Uống Trà trong tương lại.
P/s: Năm 2023 mình cũng đang có một số dự định, thời gian mình muốn tập trung hoàn thành trong 1 tháng tới. Điều này chắc mình sẽ tiết lộ khi hoàn thành xong. Giờ chia sẻ sợ “trộm vía” lại nói trước bước không qua. Có thể trong 1 tháng tới mình sẽ online Hội Quán ít hơn một chút để làm cho xong, anh em coi như đó là khoảng thời gian mình đang sideway “tích lũy” nhé!

74 Lượt thích

Yêu Ad! :heart_eyes:
(tấm thân nhỏ bé này là của Medio)!

1 Lượt thích

chúc mừng năm mới anh trung vs toàn thể anh chị em trong hội quán một năm mới nhiều sk thành công vs tp dài dài!!!

2 Lượt thích

Ad comeback sẽ có đợt điều chỉnh lớn chăng :grin:

Chắc có update lớn rồi đây, hóng quá ae :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

Cám ơn anh Medio, chúc tất cả anh em một năm tươi sáng hơn.

1 Lượt thích

Cảm ơn ad. Chúc ad và gia đình năm mới nhiều sức khoẻ và thành công trong cuộc sống ah.

1 Lượt thích

Cảm ơn ad! hy vọng năm mới bản thân có thể hoàn thiện được hệ thống giao dịch 1 cách ổn định nhất, chưa bao giờ mình có cảm giác nhiệt huyết vs nghề trader như hiện tại, cứ rảnh lúc nào lại vào hội quán học, nghiền ngẫm, Chúc ad năm mới nhiều sức khỏe chia sẻ cho ae những bài học bổ ích nhé!

1 Lượt thích

Cảm ơn anh,chúc anh một năm thành công,hoàn thành những mục tiêu của mình
Chúc ae trong hội quán thành công,trade nhiều lãi,một năm phát tài

1 Lượt thích

Chúc năm mới Trung có thêm nhiều niềm vui mới, sức khỏe và thêm nhiều ý tưởng

1 Lượt thích

chúc add và gia đình năm mới sức khoẻ và năm mới đầu tư thành công . Mong dự án mới của add sắp bật mí anh em có thể tham gia cùng add ,

1 Lượt thích

Chúc medio và tất cả anh chị em trong hội quán nhiều sức khỏe, thành công , hạnh phúc !

1 Lượt thích

Chúc mừng năm mới ad. Chúc a luôn khoẻ mạnh và hạnh phúc. Biết ơn a thật nhiều vì tất cả

1 Lượt thích

Chúc AD một năm mới mạnh khoẻ và thành công. Ngóng từng ngày những chia sẻ của AD

1 Lượt thích